Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
Xe em siena 1.3 Tối qua đang đi trên đường nghe đài đóm bình thường tự nhiên em nghe cái 'reszzzzzz..." một cái xong đài tắt ngóm, đồng hồ kim xăng và đo nhiệt độ tịt ngóm, đèn pha, cốt vẫn sáng nhưng lại không xi nhan được.

Có phải do bị chết tụ điện nào đấy không hả bác, em nghe nói điện đóm của fiat phức tạp lắm. Nhờ các bác chuẩn đoán giúp em và chỉ cho em chỗ sửa với (em ở HN).

Nhân tiên đây em cũng hỏi luôn mua 2 đèn xi nhan Fiat ở đâu rẻ và giá bao nhiêu, liệu có lắp được loại xe khác vào không. Cũng tối hôm qua sau khi chết điện em đỗ xe ngoài đường vào ăn nhậu với mấy anh bạn thì bị kẻ gian vặt mất 2 đèn xi nhan. Đúng là chó cắn áo rách.....:mad:

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Cứu em với - Đang đi bị mất điện

bác chưa nói là xe còn nổ máy không ? chắc vẫn nổ máy bình thường chứ ? .
bác kiểm tra hoặc mang ra gagare kiểm lại cái cầu chì chính trước ,cầu chì này 60 am ,sau đó mở cái hộp màu đen đen ( không phải hộp đen !! hihihi) trong đó là một dãy cầu chì để kiểm tra từng cái một ,các bóng đèn sinal thì cứ vào hãng mua ,cũng chả có bao nhiêu đâu bác

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Vâng, lúc mất điện xe vẫn chạy bình thường. Tắt máy đi nổ lại vẫn được. Cám ơn bác Duy siena nhe'.....như vậy nghĩa là cũng không có j nhiêm trọng phải không ah. Mai em mang vào Fiat Cầu giấy xem thế nào..................

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Bác Duy ơi, cho em hỏi ké luôn tí. Không hiểu là cái hệ thống cảm biến hiển thị mặt tap lô xe Tempra nó có đặc điểm gì không nhỉ, ví dụ như hay nhấp nháy linh tinh, hoặc mất tín hiệu chẳng hạn. Xe em mấy hôm nay lại bị cái bệnh hiển thị nhảy nhót lung tung, đập đập vài cái lại đc, 1 lúc sau lại bị, cũng không hẳn là do bị xóc, vì em đi qua chỗ xóc, lúc bị lúc không. Còn nhớ lúc trước khi em vừa thay cái bình điện mới thì bệnh tự nhiên giảm hẳn, giờ lại bắt đầu tái phát rồi, biết làm sao đây. Không hiểu là điện yếu hơn bình thường có gây ra hiện tượng này không bác Duy nhỉ.