Hạng B2
28/6/06
182
0
0
ha long
www.nhacdj.com
các bác ơi ,chỉ em biết chu kỳ bảo dương xe hyundai CRDI đi.em đi 40 ngàn km rối mà không biết chút xiu nào hết.em đã cố đọc quyển hướng dẫn đi theo xe rồi mà không có hiểu chút gì hết.vì sách viết tiếng hàn quốc và tiếng anh mà.bác nào rảnh rỗi chỉ bảo em chút đi

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: cưu em với.

Trời hình như bác đi hơi nhiều hơn rồi đó.
Nếu tiện thì bác scan phần hướng dẫn bảo dưỡng thông thường nằm cuối cùng cuốn sách post lên cho anh em nào rành sẽ giúp cho.
Ngòai ra phải cho biết thêm lọai xe chứ như thế không thì em nghỉ chắc bác đi Santa Fe à ?
Xe bác mua tại đâu thì chổ đó phải bảo dưởng chứ? Nếu tự nhập thì vào Hyundai bảo dưởng nhưng phải thanh tóan phí. Ra gara thì phải cẩn thận chọn gara uy tính vì máy dầu CRDi cũng là tương đối mới với gara VN.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Vậy là xe của bác là SF nội địa rồi, báo với bác một tin buồn là cái quan trọng nhất là cái lọc Diesel bác sẽ phải mua hàng xách tay vì SF ở VN, cái lọc đó không dùng chung được, nếu bác mua ở chợ trời thì chắc bác sẽ mua được lọc của Porter 1,25 tấn, loại náy lắp vừa nhưng bác chạy vài tháng thì rất có thể cái máy CRDI của bác nó cũng đi luôn.
Còn bảo dữong thì cũng không khác gì nhiều so với xe khác, bác cứ thay dầu, thay lọc thường xuyên là OK, các xe hiện đại bây giờ không yêu cầu người lái xe phải "siêu" như ngày xưa đâu.

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

Đơn giản thôi, bác vác xe sang xưởng của Hyundai số 467 Nguyễn văn Linh gia lâm vào đấy nó tư vấn cho bác.

Hạng B2
5/4/07
150
0
16
www.yahoo.com.vn

sao chạy tới 4 vạn rồi mà bác mới kêu cứu thế ? Anh em chạy SF nhiều lắm mà bác nói rõ tên tuổi em nó ra đi .

Hạng B2
28/6/06
182
0
0
ha long
www.nhacdj.com

em toàn thay lọc dàu cua CAUTY 24 chỗ thôi.vì cái lọc của CAUTY nó vừa mà.(bác thợ nói thế).em có thay dầu 4000 km 1 lần nhưng em cảm thấy có khác thật.thư nhất là máy kêu to hơn chút xíu.(cai này em nghĩ là do cảm giác chay ) thứ hai là nhiều lúc em thấy chạy từ 40km đến 60 km sau,mới thấy máy chay êm hơn và bốc hơn (dù đề pha hay đang đi quất ga đột ngột )còn vấn đề em hỏi các bác về bảo dưỡng,chu kỳ bảo dưỡng thì các bác có hướng dẫn gì cứ báo cho em.thưc sự là em ra GARA oto ở chỗ em, bảo gì nó cũng làm hết nói gì nó cũng vâng,miễn sao cứ (tiền thầy bỏ túi)chất lương kém cực kỳ.những dòng xe mới em tin là quảng ninh chưa làm đươc đâu.ví như con jollie em đi.chọc chạch thế nào mà leo dốc 1 hồi hoac chay sock 1 tý là nghe thấy tiếng bỏ động cơ liền.hoạc là hay mất galety cứ ngớt ga nhăt côn là nó lịm luôn,lại phải đề lại từ đầu.em đến phát bực.nói nặng với thợ sửa 1 tý là xe bác nằm đó nhé.làm chuột bạch cho mấy bác học nghề.tháo bung bét xe ra ít là 2 tuần nhiều là tháng,có giỏi thì tự kéo xe mà về.chuyên là thế đó.còn về sách hướng dẫn thì xe của em là hàng nhâp khẩu nên không có tiêng việt là rõ rùi.mai em chụp lại quyên sách đó scan lên cho các bác sau.nó có 2 quyển cơ.1 quyển dây khộp + 1 quyển mỏng hơn.em scan quyển nào nhỉ

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: halong

các bác ơi ,chỉ em biết chu kỳ bảo dương xe hyundai CRDI đi.em đi 40 ngàn km rối mà không biết chút xiu nào hết.em đã cố đọc quyển hướng dẫn đi theo xe rồi mà không có hiểu chút gì hết.vì sách viết tiếng hàn quốc và tiếng anh mà.bác nào rảnh rỗi chỉ bảo em chút đi
Bác từ Quảng Ninh, không xa Hà Nội. Bác cho tôi số phone, khi nào hội SFClub ở HN họp tôi sẽ báo trước cho bác. Bác chịu khó lên cafe offline với anh em, tôi hứa sẽ photô giúp bác bản tiếng Việt.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Cũng chưa biết chính xác bác ấy đi con gì đời bao nhiêu ....:D

Hạng B2
28/6/06
182
0
0
ha long
www.nhacdj.com

sf4gn7.jpg[image]
http://img341.imageshack.us/img341/1619/sfue0.jpg[/image] đây là những gì em pos lên cho các bác.em mấy hôm vưa rùi bận quá không lên chơi với các bác đươc.hẹn các bác mai pos tiếp nhé.em phai đi chup may kiẻu nũa con phục vụ các bác nửa mà:)a so của em là 0909090806 có bác xuóng hạ long.cư ơi em 1 tiếng em qua câu bãi cháy đón các bác liền .em gửi các bác tấm anh của 2 vơ chồng em.có gì các bác dễ nhân ra nhé.

Hạng B2
28/6/06
182
0
0
ha long
www.nhacdj.com

ủa sao kì zậy.em pos nhìu lắm mà sao có 2 tâm thôi.để em pos lại đã
không biết được chưa nữa
thêm 1cái nưa
còn vài hình nữa em pos sau nhé .em chào các bác