Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
HELP ME!tu nhien laptop của em bị trục trặc mở máy ra nó lên cái màn hình xanh của window nhưng những công cụ trên màn hình mất hết k hiện lên được
nên em bị bó tay luôn k lấy file ra làm gì được
có bác nào biết giúp em mí!

Hạng D
8/3/10
1.299
5.567
113
Tạm thời click start , tiếp theo chọn Mydocument để lấy file ....

Hạng D
8/3/10
1.299
5.567
113
nguyệt nữ nói:
ve sau nói:
Tạm thời click start , tiếp theo chọn Mydocument để lấy file ....
k gọi được start lên bác ơi!
Bấm phím có lá cờ của Microsoft thử xem được ko ?

Hạng D
9/11/09
1.939
121
48
Rồi...chắc Mợ Nguyệt Nữ trước khi bị tình trạng này có dọc laptop hay cài đặt cái phần mềm nào từ in tơ lét..! Em bị roài....và cách giải quyết đơn giản nhất là nhờ KTV cài lại Wins...hi vọng ổ :D vẫn còn giử liệu...bị dính virus đó Mợ.

Em mò được mớ guides từ các cao thủ:
-- Copy --
Mình có ý kiến như thế này...
TH1: mất icon ở desktop>> cách kphục:rigth click desktop>properties>>check shown desktop icon.Nếu k được là do vi rút>>diệt virut>>tình trạng xấu setup lại windows
TH2: do windows bị lỗi file>>setup lại windows là ok
chúc bạn mau khắc phục được lỗi
( Thiện )

<hr/> Thử xem
Mất icon ở desktop>> cách kphục:rigth click desktop>properties>>check shown desktop icon. Nếu k được là do vi rút làm mất file explorer.exe rồi. Bạn copy từ máy khác file explorer.exe rồi bỏ vào ổ đỉa hệ thống là ok
( Minh )

<hr/> Có thể khẳng định bạn đã bị dính virus rồi
Có thể khẳng định bạn đã bị dính virut rồi, ra ngoài mua 1 cái đĩa boot hirent có khả năng chạy winxp về rồi khởi động từ đĩa vào trong win trên đĩa copy hết dữ liệu sang ổ D, sau đó cài/ghost lại win, tải phần mềm diệt virut mới nhất về quét tất cả các ổ, sau đó cài/ghost lại win 1 lần nữa. Đối với các folder nếu bị virut làm ẩn đi (show hidden file vẫn thấy) thì bạn có thể dùng google tìm phần mềm sửa lỗi này sau khi cài/ghost lại win và quét sạch virut để phục hồi. Thân
( Huy )

<hr/> Do bạn để chế độ clean desktop theo định kỳ
Do bạn để chế độ clean desktop theo định kỳ, bạn vào tắt đi và restore lại trước thời điểm bị mất là ok. Thân
( Hiếu )

<hr/> Nên back up và cài lại windows
Theo như bạn mô tả thì hệ điều hành của bạn đã bị lỗi và không tải đúng Profile tương ứng với tên username của bạn khi đăng nhập. Tất cả thông tin của user phần lớn lưu trong profile đó. Thông thường bạn khởi động lại hoặc gỡ phần mềm gần đây (có nghi vấn gây lỗi trên) kết hợp với diệt virus sẽ hết. Giải pháp cài đặt Repair (dùng đĩa CD) cũng là giải pháp hay: sau khi thấy dduoc favorites hay bookmark quan trọng thì bạn nen backup nó ra một file riêng để khi nào cần thì restore lại Trong trường hợp không đ][cj thì bạn nên tạo một user khác có quyền admin, đâng nhập bằng user đó và copy toàn bộ profile của mình ra một nơi an toàn. tiến hành cài đặt lại hệ điều hành, tạo user trùng với user bị hỏng của mình, đăng nhập nó, tạo một user khác có quyền admin. khởi động lại và đăng nhập bằng user admin kia, lúc này việc cần làm là trả lại PRÒILE đã backup lúc trước về đúng vị trí cũ khởi động lại máy xem xem sao! chúc bạn thành công.
( Dũnglg )

<hr/> Desktop mất sạch
Bấm đồng lượt ba phím" Ctrl+Alt+Delete"
Vào thẻ Aplication > chọn "New task"
Gõ "explorer.exe" sau đó Enter là xong.
Chúc các bạn thành công nha!
( Phan van hoa )

<hr/> Dùng phần mềm winheal
Dùng phần mềm này khôi phục lại các folder đã mất, chỉ cần lên google search phần mềm và hướng dẫn là làm dc thôi à

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
Mợ hay vô mấy trang XXX không? chắc bị vi dút đóa. Kím mấy dĩa chống dzút ở DOS thử xem... dzụ này em bị hoài...:D:D

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Virus ăn windows rùi, kiếm đĩa CD có chương trình khởi động máy và quét virus từ Dos, nhét vào máy khởi động lại, nhấn F?? (mấy em quên rùi) vào menu bios setting của máy chọn khởi động từ ổ đĩa cd.... Quét virus
@Tuando: em cũng xxx như bác nhưng em kg bị vì em xài ô dù che mưa.... he he...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Tắt " cưỡng bức" bằng cách giữ nút On/Off ( Power). Nếu không được thì rút nguồn, tháo pin.
Máy tắt rồi, chờ 1p, khởi động lại. Nếu mà hình vẫn chỉ lên xanh, và có những dòng , đại khí là : Scan C,D...gì đó, thì để cho nó chạy hết rồi tự khởi động lại, có thể lại chạy bình thường.
Nếu Laptop còn chưa quá cũ ( mà chắc là chưa cũ lắm, vì ai lại để "rựu" xài máy cũ mèm), thì khả năng sẽ không hỏng gì nhiều, chạy lại không khó nếu biết cách.
Nếu máy đã cũ, hiện tượng lên màn hình xanh thường xảy ra. Có thể phải thay ổ cứng ( Hdd).
NN phải tìm đọc sách Vi tính căn bản để tự giải quyết được những sự cố thông thường trên laptop, mới thật sự là " Con gái giỏi",nha !

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
hayza... là laptop của mẹ con các bác ơi! máy con may còn chưa sao:)... ngày xưa thì papa biết mọi thứ,
giờ máy tính bị sao là mợ tài cứ dzí con
Chắc bị con gì đấy quậy òi! mẹ con cũng nói là mỗi khi check mail cứ có cái gì tên là pestinang kiu ad nó vô, mẹ con k add nhưng tắt đi nó cứ chớp hoài. Nghi con đấy wa!

Hạng D
8/3/10
1.299
5.567
113
nguyệt nữ nói:
hayza... là laptop của mẹ con các bác ơi! máy con may còn chưa sao:)... ngày xưa thì papa biết mọi thứ,
giờ máy tính bị sao là mợ tài cứ dzí con
Chắc bị con gì đấy quậy òi! mẹ con cũng nói là mỗi khi check mail cứ có cái gì tên là pestinang kiu ad nó vô, mẹ con k add nhưng tắt đi nó cứ chớp hoài. Nghi con đấy wa!

Máy đã chạy lại được chưa? Nếu chưa dc thì NN chụp hình cái màn hình rồi post lên mọi người xem thử nhé ..