Hỏi/Đáp Kỹ Thuật cứu mazda 323 95 em với

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
lời nói đầu tiên xin chào các anh em cộng đồng OS chúc anh em sức khõe
xin các anh em os cứu giùm vợ 2 em mazda 323 95 xe em bi rung, ù tai và ồn ào khi mới khởi động máy hay dừng đèn đỏ khi vòng tua máy xuống còn 600 đến 650v/p thì xe có hiện tượng rung và ồn ào củng do xe rung nên nó ồn ào và ù taai , khi em đạp ga hay chạy vòng tua máy lên 1000v/p trở lên thì xe khong bị rung nủamặc dù em đã thay nhiều đồ vào xe , thay láp ngoài , bố ampida , mâm ép, bánh đà, thay 4 buri + 4 dây phin , thay lộc xăng , lộc gió , lộc nhớt, và phục hồi 4 ruting , zậy mà xe vẩn ko hết rung và ồn ào , xe em thì chạy vẩn bóc và không hao xăng
nhờ anh em tu vấn em phải làm gì để xe em êm như xe mới... em cám ơn nhiều ạ

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Em không rành xe Mazda, nhưng nếu những thứ trên bác đều đã thay thì em nghĩ bác có thể xem đến phương án chỉnh lại garanti cao hơn chút xem có cải thiện không. Xe của anh em cũng có cảm giác rung tương tự như bác mô tả, nhưng vào hãng họ chỉnh lại garanti thì sau đó hết hẳn.

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
em đả chỉnh gaanti xang gió rồi vẩn vậy thợ bảo thay 4 cục cao su chân máy 2tr nhung em so ko het nên em vẩn còn phân vân chua dám thay

Tập Lái
9/6/15
9
7
3
41
mua xe moi thì nói làm gì nửa bác,,,

Thay cái đó đúng bệnh rồi bác . Tuy nhiên , theo kinh nghiệm của mình xe cũ đời giống bác tốt nhất để nguyên chạy đừng thay gì hết . Ngoài động cơ ( nhớt , lọc nhớt , lọc gió , lọc xăng ( chỉ thay khi thấy quá hao xăng ) bugi ( chỉ thay khi khó đề , chạy không vọt ) ... và chỉ thay đồ an toàn của xe như: thắng , vỏ xe và đèn xe .

Còn lại : ù , ồn , hay bẻ lái hết cỡ kêu ... kệ cha nó :)), vì bác thay và sửa từng món hết thằng này hết thằng kia vậy => phí tiền :) . Xe 20 năm , nêu muốn thay thì phải thay nguyên cái thân xe luôn :)

Vẫn đề không phải là bác tiếc tiền , mà vì xe cũ : phụ tùng , thân xe , phuộc nhún ... Nó phải xuống cấp theo thời gian . Cũng tùy xe bác chạy được bao nhiêu km nữa chạy ở đk nào nữa

Nếu ù , ồn : bác cứ mở nhạc trong xe lên mức vừa phải hoặc ù quá thì hạ cửa xuống .

• Like
Reactions: hoangnguyenvan