Chia Sẻ Đà ạt Nha Trang

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/7/10
16
2
3
Ngày 28-12-2010 này tôi dự tính cùng bà xã đi du lịch Đà Lạt 6 ngày rồi tới Nha Trang 5 ngày. Chưa đi ĐL bao giờ và NT có tới nhưng mấy chục năm rồi nên không biết gì nữa. Nhờ mọi người giúp cho nhiều thông tin về khách sạn nhà nghỉ. Nếu có bác nào ở 2 nơi trên xin cho số đt xin thông tin. Nơi nghỉ ngơi phòng 2 người 1 gường sạch sẽ, tiện nghi, yên tĩnh một chút, nếu có vườnđể buổi tối thư giãn càng hay. Cảm ơn tất cả anh chị em. Và xin hỏi thêm đi ĐL nên đi xe tốc hành 16 chỗ hay xe lớn và hãng nào tốt và an toàn hơn.

Tập Lái
17/6/10
11
0
0
Thấy bác hỏi lâu mà chưa thấy bác nào trả lời trực tiếp, không biết đã có ai PM cho bác chưa nữa. Mình cứ trả lời 1 vài ý đã nhé:
  1. Khách sạn:
  • Đà Lạt: nên ở Cẩm Đô
  • Nha Trang: thì có nhiều lựa chọn hơn, như: Viễn Đông, Hải Yến, The Light,...
Đây là một số khách sạn 3 sao, phù hợp với yêu cầu nghỉ ngơi, không gian yên tĩnh,

2. Xe:
Không biết là bác ở đâu nhỉ? Thường thì xe Phương Trang sẽ là lựa chọn hàng đầu cho tuyến đường lên Đà Lạt vì giá vé tốt và lái xe an toàn (xe chạy chậm, ít bị giằng)

Bác mà chịu khó lục tìm trong forum thì cũng có nhiều thông tin lắm, nếu còn gì thắc mắc hay cần thêm thông tin thì bác cứ liên lạc theo số điện thoại ở dưới.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Em thấy Phương Trang phóng nhanh lắm chứ đâu chậm,hôm 21/6 em về tới bảo lộc thấy 1 em bị nổ lốp rui lọt xuống vực đó

Tập Lái
17/6/10
11
0
0
Oh..ghê quá nhỉ! Vì thường mình đi thì tài xế lái xe chậm lắm, nhiều khách còn bực sao chạy chậm thế, bao giờ mới tới Đà Lạt nổi..Không biết hôm đó chiếc xe bác thấy bị vấn đề gì nhỉ, cũng có thể do nổ lốp nên mới rơi 1 bánh xuống vực chứ ai cũng nói chất lượng Phương Trang ok lắm mà. Ngoài Phương Trang thì cũng có Thành Bưởi, nhưng theo nhìn nhận của mình và đám bạn đã từng đi thì chất lượng của Thành Bưởi không được như Phương Trang.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Phương Trang và Thành Bưởi chạy nhanh lắm hôm đó em chạy 90-100 mà vẫn không bám kịp 2 ông này.Còn chiếc bị nổ lốp,em nghe dân địa phương nói là lúc tối 19g ngày 20 xe này đang chạy tới khúc cua thì nổ lốp trước và rơi nguyên chiếc xuống,có 2 người chết.Hôm 21 chiều em về thì kẹt xe gần 1km vì lúc này cảnh sát mới lấy xe cẩu câu lên.

Tập Lái
17/6/10
11
0
0
Ghê quá! Có cả người chết ah!
Nhưng mà ngoài 2 hãng xe này ra thì đi xe nào được nữa, xe dù thì khỏi phải nói. Lâu lâu mới có vụ như thế, chứ Phương Trang và Thành Bưởi là những hãng lớn, ai cũng không đi nó nữa thì có nước chết, nó chết mà mình cũng chết...
Nhưng mà Bác ơi! Topic này là tư vấn về Đà Lạt và Nha Trang cơ mà, bác đi 2 nơi này nhiều không thì tư vấn cho bác chủ thớt với, chứ ngồi đây bàn chuyện xe cộ ah.
Hay là mình lập cái topic nói về 2 hãng xe này nhỉ? Sẵn tiện tư vấn cho bà con cô bác anh chị em luôn thể.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Nếu bác chưa tìm được KS ở đà lạt thì em có thể book phòng giúp bác.Mà sao không thấy chủ thớt đâu rồi

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Hải Yến ở NhaTrang to lớn , đậu xe thoải mái , phía bên trong có hồ bơi khá sâu , nhưng do còn là DNNN nên cách phục vụ là bái bai luôn.

Tập Lái
5/7/10
16
2
3
Cảm ơn các bác đã trả lời. Chưa bao giờ đi ĐL nên bây giờ cũng hơi lúng túng. Cũng nhờ vào đây nên biết thêmđược nhiều tin tức hữu ích cho chuyến đi. Bác Love Car có thể cho xin email để sau này liên lạc với bác được không. Xin chúc tất cả mọi người và gia đình luôn luôn an vui và nhiều sức khỏe.

Status
Không mở trả lời sau này.