Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
Em định hè này sẽ ra đảo Lý Sơn chơi vài ngày, tuy nhiên thông tin du lịch về đảo thì em chưa biết. Vậy bác nào đã đi rồi thì cho em xin ít thông tin nhé, thanks các bác nhiều!

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
phuocgia nói:
Em định hè này sẽ ra đảo Lý Sơn chơi vài ngày, tuy nhiên thông tin du lịch về đảo thì em chưa biết. Vậy bác nào đã đi rồi thì cho em xin ít thông tin nhé, thanks các bác nhiều!

em mới đi về đây bác, đi đúng vào dịp lễ khao lề thế lính hồi cuối tháng 5. Hiện nay đã có máy bay từ HN/SG ra Chu Lai. Nếu bác ở HN thì từ ngày 2/6 bắt đầu có tuyến HN-Chu Lai (tam kỳ) với giá rất rẻ (400k/chiều), có xe đưa đón từ sân bay về TP. Quảng Ngãi luôn.
Tại Quảng Ngãi, bác đi tới cảng Sa Kỳ (20km = 50k tiền xe ôm) bắt tàu cao tốc (mỗi chuyến/ngày lúc 8h sáng, tuy nhiên giờ tàu chạy ko chính xác, có thể sớm hơn, có thể muộn hơn). Sau 1h trên tàu là tới đảo.
nhà nghỉ trên đảo cũng không nhiều, hôm em đi vì hết phòng trọ nên em ngủ nhờ nhà dân, do đã dự trù từ trước nên có mang theo lều bạt. Bác có thể search thông tin về đảo lý sơn, sẽ có điện thoại của 1 số nhà nghỉ để book trước.
Theo em thì nơi đây phù hợp du lịch bụi do du lịch chưa phát triển nhiều, phong cảnh cũng khá đẹp.
Một số hình ảnh về Lý sơn http://www.flickr.com/pho...ets/72157623830201075/

Hạng B2
2/3/10
147
32
28
Chốn êm đềm...
Hic, em dân đen QN chính hiêu . Dzậy mà cũng chưa biết Lý Sơn nó ra làm sao. Bác sắp xếp đi thì hú em tiếng em đi với nha!

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
vkx80 nói:
Hic, em dân đen QN chính hiêu . Dzậy mà cũng chưa biết Lý Sơn nó ra làm sao. Bác sắp xếp đi thì hú em tiếng em đi với nha!

Bác ơi, nhiều người QN không biết Lý Sơn đâu. Bữa em đi, hỏi dân địa phương mà người ta còn ù ù cạc cạc :cool:[:O]

Hạng C
22/10/09
689
36
28
vkx80 nói:

Em cũng QN,huyện Bình Sơn(trươc kia Lý Sơn thuộc huyện này) mà trước giờ chưa ra được.Lúc trước thì đi lại khó khăn,khi có tàu cao tốc thì em lu bu công việc ở SG rồi.Nghe nói cảnh vật còn rất hoang sơ(bạn em đi bộ đội ở đây),lúc trước quy hoạch thành đảo du lịch+sòng bạc quôc tế nhưng lâu rồi không thấy khởi động chương trình này.:mad:

Status
Không mở trả lời sau này.