OSS
Thành viên BQT
Super Moderators
28/11/09
1.239
2.868
113
Vào các kỳ nghỉ lễ, bác xế nào cũng đều ái ngại với cảnh ùn, tắc kéo dài trên cao tốc. Trong đó, các trạm thu phí luôn là những điểm nóng và đã có nhiều lúc buộc phải "xả trạm" vì kẹt cứng xe cộ.

Đã có thẻ ePass, xe đi vèo qua các trạm thu phí tự động trên toàn quốc

Thế nhưng quan sát kĩ thì thấy ở các trạm thu phí có làn đường thu phí không dừng có vẻ 100% không có ách tắc, ùn ứ. Vì các xe có dán thẻ đi qua trạm, máy tự nhận diện, tự động nâng barie, xe có thể lướt qua nhanh chóng, không mất nhiều thời gian xé vé thu tiền kiểu thủ công.

Ở Ấn Độ và Đài Loan, các phương tiện không dán thẻ đi vào làn thu phí không dừng sẽ bị phạt và bị tính phí gấp đôi. Cước phí trừ trực tiếp từ tài khoản ngân hàng, ví điện tử và thẻ tín dụng Visa. Mỗi phương tiện chỉ được dán 1 thẻ kiểu ePass...Và thủ tục dán nhãn ePass của họ rất nhanh và thuận tiện.

Mà dạo này Viettel cũng đã phát triển 35 trạm thu phí không dừng tại một loạt quốc lộ, cộng với 62 trạm có làn ETC trước đó thì gần như 100% trạm thu phí đã có làn thu phí tự động. Các xế chỉ cần dán thẻ ePass lên kính xe, là vô tư đi qua các làn ETC trên toàn quốc. Về mặt công nghệ, thẻ ePass của Viettel khá ổn với: khả năng phát hiện xe thành công hơn 99,8%; khả năng thực hiện thu phí ETC thành công 100%; thời gian đóng mở barrie tự động là 0.6 giây;

Dán thẻ của đội Viettel này cũng tiện vì họ có 22.500 điểm dịch vụ trên cả nước. Em gửi sẵn các bác mấy cái link đăng kí nhé:

1.Đăng kí online điền form này (áp dụng từ ngày 20/1/2021): http://customer.epass-vdtc.com.vn/#/register

2.Đăng kí tại các Viettel Store, các bác tham khảo ở đây để tìm điểm gần nhà mình nhất (áp dụng từ ngày 15/1/2021): https://epass-vdtc.com.vn/dang-ky-dich-vu-epass-tai-viettelstore/

3.Đăng kí tại Viettel Post, cũng mời các bác check địa điểm theo link sau (áp dụng từ ngày 15/01/2021): https://viettelpost.com.vn/tim-kiem-buu-cuc/

4.Đăng kí tại các Trạm cơ giới của BOT

5.Đăng kí tại các trạm đăng kiểm xe cơ giới

Để sử dụng thẻ ePass đi qua các làn thu phí tự động, điều kiện cần là trong tài khoản giao thông của các bác có số dư tối thiểu một lần phí qua trạm. Hiện ePass đã triển khai kênh nạp tiền bao gồm ứng dụng di động ePass trên điện thoại, các loại ví điện tử như Viettel Pay, Momo và các điểm giao dịch của ePass.

Ngoài ra, nếu có Viettelpay, các bác cứ đi vào làn thu phí tự động không dừng tại các trạm thu phí, chỉ cần liên kết với tài khoản ePass sẽ được tự động trừ tiền, không lo bị chôn tiền trong tài khoản giao thông nhé.

Còn nếu lười lười, thôi chờ tới 20/1/2021, các bác đăng ký dịch vụ dán thẻ tận nơi trên website với apps ePass là có người đến dán cho nhé.

Lời cuối, đây là cái thẻ ePass cho các anh em nghía trước:

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Cái ePass này có qua dc cao tốc Long thành-dầu giây khng nhỉ, đang xài VETC, ko qua dc, nó bắt lấy thẻ tính tiền

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Thẻ này có đi được hết các trạm không, hay chỉ một vài trạm?

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
thẻ này nghe quảng cáo thấy có vẻ tiện dụng quá, có liên kết ví điện tử là thích rồi. chờ add trả lời câu hỏi của các bác trên.
nếu qua đc hầu hết trạm thì dán ngay và liền

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Tập Lái
12/6/08
21
22
3
Cái ePass này có qua dc cao tốc Long thành-dầu giây khng nhỉ, đang xài VETC, ko qua dc, nó bắt lấy thẻ tính tiền
Cùng câu hỏi, nếu pass qua được thì chắc ai cũng chuyển qua Epass :)

Hạng F
16/7/15
6.295
25.149
113
không thấy Viettel store Bình Dương, có lẽ thẻ này không áp dụng được với các trạm ở BD???

Hạng B1
12/6/17
51
95
18
Mình muốn đăng ký, thử gọi tổng đài thì được cung cấp địa chỉ và số điện thoại Viettel store gần nhất ở 338 Lê Văn Quới, Bình Tân, mình gọi thì bệ này báo không biết thông tin gì cả, không biết ePass là gì, số điện thoại Viettel Store LVQ tổng đài cung cấp: 02822487373