Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44
Chả là chiều nay, em đi làm về qua giao lộ Lê Duẩn và Đinh Tiên Hoàng, vốn dĩ em không quen vượt đèn vàng, nên nếu còn 2, 3 giây xanh, em sẽ quyết định dừng lại tại giao lộ. Hôm nay, em thấy còn 4, 5 giây đèn xanh nên quyết định đạp ga để rẽ trái từ Lê Duẩn qua Đinh Tiên Hoàng. Tuy nhiên, do mật độ giao thông khá cao giờ cao điểm, nên di chuyển không thoát nhanh được, nhưng vẫn thoát. Nếu các bác từng đi theo tuyến này hàng ngày sẽ rõ độ khó chịu của xe rẽ trái như nào. Đứng chờ đèn đúng làn không có nghĩa là được thoát giao lộ một cách nhẹ nhàng. Và cực kì khó để đi lên qua nửa ngã tư mới quẹo trái được, vì xe đi thẳng và xe lấn làn họ sẽ dừng mình ngay, đồng thời còn gây cản trở giao thông nếu đi lên cao rồi mới quẹo trái.
Em đang đi, lù lù có thằng cha Tây chở theo một em Việt, em thấy rõ là nó chạy rất nhanh từ sau ra trước mũi xe em để kịp vượt đèn, rồi nó chửi em. Em chỉ nghe qua kính thấy nó cứ fcuk liên tục, rồi giơ ngón tay thối ra cho em hưởng. Em cũng bực lắm, thấy nó vượt đèn lại còn già mồm, xong em cũng giơ ngón thối luôn cho nó hưởng. Nó dừng lại gọi em ra, em chả ngu gì ra, ngồi nguyên trong xe, cho nó chửi qua...kính. Bật đèn khẩn cấp và dừng lại. Nó chả làm gì được em, nó mới tung...chưởng nước miếng. Èo, em khinh.
Đây, video đây các bác.

• Like
Reactions: hmq
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Tây lấn làn vượt không đảm bảo an toàn và thiếu văn hoá. Nhưng em nghĩ bác chủ không nên quẹo trái kiểu đó. Kiểu chạy của bác chủ hình như trước đây trên OS cũng đã có vài thớt chửi rồi.

Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44
Tây lấn làn vượt không đảm bảo an toàn và thiếu văn hoá. Nhưng em nghĩ bác chủ không nên quẹo trái kiểu đó. Kiểu chạy của bác chủ hình như trước đây trên OS cũng đã có vài thớt chửi rồi.
Em cũng rất hạn chế quẹo trái như này. Nên em nghiêm túc lắng nghe bác.
Nếu bác có đi theo lộ trình của em hôm qua, thì mong bác hiểu cái cảm giác và quyết định lúc đó của em. Thật sự em cũng nản chỗ này lắm.

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
thằng tay nó chửi vì suyt1 nữa bác cho nó nằm đường rồi

Hạng B2
7/3/08
207
94
28
hochiminh
Chắc nó nghĩ bác ép xe nó nên nổi nóng. dù gì thì em Tây này cũng không văn minh.
Ôi giao thông quê hương tôi, ...

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Tây thuần hiếm khi hành xử như vậy! mà góp ý bác chủ nhé, bác rẽ như vậy k đúng luật và k an toàn cho bác. Lỡ có va quẹt thì hiện trường lôi hoàn toàn do bác. Bác rẽ phải đúng nơi, đúng chỗ, ngay giữa ngã 4 mà rẽ, như anh Taxi xanh 7c đi trước bác chứ rẽ sớm kiểu xe máy có ngày hối hận. khuyên chân thành.

• Like
Reactions: hcib