Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Nếu nhà 4 người, 2 vợ chồng 2 đứa con thì nên lấy bản 7 chỗ,
Bản 6 chỗ hàng 2 có 2 cái gác tay, cũng sướng, nhưng bản 7 chỗ cũng có vậy.
Tính ra bản 7 chỗ đa năng hơn nhiều.
Ngoài ra Signature cũng có lựa chọn 7 chỗ mà bác? sao phải đắn đo.

Còn về động cơ, riêng em đang lái Everest biturbo máy dầu chạy bao tiết kiệm (bình dầu chạy 800-900km đường trường là bình thường), nhưng với Sorento em nghĩ bác không nên lấy bản máy dầu, vì nó đi kèm hộp số ly hợp kép (hộp số DCT). Hộp số ly hợp kép, theo ý kiến cá nhân em, là cực kì không phù hợp với điều kiện đường xá nội ô ở VN.
Sẽ rất dễ gặp tình trạng quá nhiệt hộp số như trên KIA Seltos.
Báo thanhnien.vn viết về N thì sẽ kg bị quá nhiệt nè bác
"Để có thể giảm tình trạng quá nhiệt hộp số, chủ xe có trang bị hộp số ly hợp kép có thể "tranh thủ" về số N cho hộp số được nghỉ ngơi trong những lúc xe không di chuyển được vì tắc đường để tránh hiện tượng này."

Hạng B1
12/8/15
59
48
18
54
Báo thanhnien.vn viết về N thì sẽ kg bị quá nhiệt nè bác
"Để có thể giảm tình trạng quá nhiệt hộp số, chủ xe có trang bị hộp số ly hợp kép có thể "tranh thủ" về số N cho hộp số được nghỉ ngơi trong những lúc xe không di chuyển được vì tắc đường để tránh hiện tượng này."
Hộp số trên Sorento 2021 là hộp số ướt nên không lo quá nhiệt.

10/5/17
1.583
1.353
118
Mình là ưu tiên con dầu, chạy vừa tiết kiệm, lại bốc. Máy dầu đời mới thì đúng là không còn gì để chê nữa rồi, mà bạn đi gđ chắc thích máy xăng hơn.
Máy dầu nên dành cho xe tải thôi bạn ơi, đừng hại sức khoẻ chính gia đình bạn bằng quyết định mua máy dầu.

10/5/17
1.583
1.353
118
Nhìn thực tế ở ngoài xe này xấu vãi. Nội thất thì đẹp, còn máy móc và chất lượng thì không tin tưởng được.

Tập Lái
18/3/22
7
3
3
45
Mình tính mua con máy dầu mà nhiều ý kiến người nhà không thích máy dầu, anh em cho mình xin ít ý kiến đóng góp.
Bạn lái hay người nhà lái vậy :)) Đừng nói là người nhà chê "máy dầu hôi" nhé. Đúng là đứng ngoài xe và sau ống xả thì hôi thật. Mình chạy bán tải ranger vợ luôn chê xe hôi khi đứng ngoài, những khi lên xe thì không chê hôi nữa và khi trả tiền đổ dầu cho những chuyến đi xa vài ngàn km thì lại cười :))