Hạng B2
8/10/18
146
3.532
93
[Nhân đọc thớt "yếu tim không nên xem" về xe máy bị cuốn vào xe tải]

Đã đến lúc quan tâm đến các vấn đề an toàn của chiếc xe máy về mặt kỹ thuật chưa các anh?

Vợ con, ba mẹ, người thân yêu chúng ta đi trên những chiếc xe máy hàng ngày, nhưng tuyệt nhiên ko hề có 1 hệ thống an toàn nào trên những chiếc xe máy giá dưới 50tr. Tính mạng người thân chúng ta nằm trên 1 chiếc xe chỉ có 2 chiếc bánh xe, 1 cục máy, khung sườn và hết.
1 số xe máy có ABS thì giá lại quá cao so với đại đa số người Việt.
Vậy, cần phải làm gì để tăng độ an toàn của những chiếc xe máy thông dụng trong nhà mình và trong khả năng các bác?

Hạng D
13/1/11
2.425
32.441
113
Xe có 2B thì dĩ nhiên là kg thể an toàn 100% rồi
Do đó vấn đề an toàn chủ yếu do người sử dụng nó mà thôi
Ở VN thì cần cải tiến người cầm lái chứ chưa cần cải tiến cái xe

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC

Đã đến lúc quan tâm đến các vấn đề an toàn của chiếc xe máy về mặt kỹ thuật chưa các anh?

Vợ con, ba mẹ, người thân yêu chúng ta đi trên những chiếc xe máy hàng ngày, nhưng tuyệt nhiên ko hề có 1 hệ thống an toàn nào trên những chiếc xe máy giá dưới 50tr. Tính mạng người thân chúng ta nằm trên 1 chiếc xe chỉ có 2 chiếc bánh xe, 1 cục máy, khung sườn và hết.
Vậy, cần phải làm gì để tăng độ an toàn của những chiếc xe máy thông dụng trong nhà mình và trong khả năng các bác?

Em nghĩ nên gắn thêm 2B nữa cho xe 2B là ổn.

• Like
Hạng B2
8/10/18
146
3.532
93
Dù biết 2B ko thể nào an toàn đc như 4B thì ai cũng biết rồi, nhưng ở VN ko thể ko sử dụng 2B.
Vấn đề là cần cải thiện ntn để 2B an toàn hơn thôi.

Hạng D
13/2/09
3.363
18.848
113
Bình Dương
ở vn chỉ có anh Vượn là có khả năng làm 1 chiếc xe hơi quấc dân thay thế xe máy, nhưng tiếc một cái là ảnh củng ăn dầy quá, nên ảnh nhứ ra con lux tiền tỉ rồi lại lùa gà bằng con fadil thổ tả...
Thôi thì hãy tự cứu mình và gia đình mình trước khi... mafia Nga cứu!

• Like
Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây

freego dưới 50tr có 1 abs đó...mà nhiều khi anh chả mua đâu, vì nó xấu

xemay thì anh chả làm gì đc ngoại trừ kêu gọi ý thức của lũ 4b đầu bò thôi...nghe có vẻ ngược nhưng nhiều thằng đi 4b mang tư tưởng sân si và hơn thua lắm

• Like
Hạng D
13/1/11
2.425
32.441
113
freego dưới 50tr có 1 abs đó...mà nhiều khi anh chả mua đâu, vì nó xấu

xemay thì anh chả làm gì đc ngoại trừ kêu gọi ý thức của lũ 4b đầu bò thôi...nghe có vẻ ngược nhưng nhiều thằng đi 4b mang tư tưởng sân si và hơn thua lắm
2B hay 4B thì đều sân si như nhao thôi anh

• Like
Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Chỉ cần người đi xe máy biết bảo dưỡng xe đầy đủ, nhất là phanh, lốp ngon, ra đường lái xe biết quan sát trước khi chuyển hướng, biết ngó kính chiếu hậu trong lúc lái xe là đã tăng độ an toàn đáng kể rồi. ABS cho xe 150cc trở xuống mình thấy cũng ko quá quan trọng vì mọi người thường chạy chậm, 4-50km/h trở xuống là chính. Tất nhiên có thì càng tốt