N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Đây, kỷ niệm 1 chuyến zen valley Đà lạt của nhà mình

View attachment 1975381
Em có ấn tượng rất tốt với Zen Valley
Tết Tây 2016 nhà em lên trước ở Zen
Hôm sau đồng bọn (3 gia đình = 12 người lớn nhỏ) kéo lên. Zen thì hết phòng, em ỷ y nghĩ còn phòng loanh quanh nên cứ tung tăng, tới khi đồng bọn lên tới thì chả còn phòng, ngoại trừ mấy cái nhà trọ gần đó hoặc phải đi kiếm xa hơn...Em đánh liều vô xin cô ở quầy tiếp tân (sau mới biết là con của ông chủ Zen, cũng đồng hương) cho tụi em cắm trại ngoài sân, dựng mấy cái lều, ké nhà vệ sinh... !!! ... trời thì mưa lất phất, lạnh,...cô đó nghe xong tròn mắt, ra nhìn trời nhìn đất, xong hành động cái rụp: phòng massage (view thung lũng cực đẹp) dẹp hết ghế, trải 4 cái nệm cho phụ nữ và trẻ em, +1 phòng tài xế (2 giường) cho 3 ông đực. Chỉ phụ thu: 100k/người lớn (tổng 600k cho 1 bầy) tiền điện nước giặt ủi gọi là :), ko gồm ăn sáng. Dĩ nhiên tụi em oki ngay, và cảm ơn rối rít, cổ nói thấy thương tụi nhỏ (cổ chắc lúc đó tầm 22-24yr thôi)

Lần 3 lần 4 gì đó em quay lại ở Zen, hỏi ông chủ mua gốc hoa hồng ở đâu, ổng nhiệt tình lấy xe máy chở đi mua, đến nơi thì hết gốc, quay về Zen ổng bứng 3 gốc ổng mới trồng, tặng đem về, đúng gốc xịn, về trồng ra bông chà bá.
Em nhớ ông chú tên Thành (?!) tầm 60

Hạng C
23/4/11
596
5.008
93
Lễ rồi em đi thấy khu hồ tuyền lâm giờ nhiều ks mới tốt quá. Em ở Romeo & Juliet rất hài lòng. View đẹp,ks mới đầy đủ tiện nghi, chất lượng dịch vụ tốt, nhân viên nhiệt tình dễ thương.
Lần này cũng chả đi đâu chơi, có vào vườn dâu của người quen chơi và hái dâu thôi.
Đà Lạt, chỗ nào mới nên đi?

Hạng D
16/10/06
1.541
9.815
113
sites.google.com
Đợt vừa rồi có đi cái puppy farm trên đường đi thác voi qua khỏi thác cam ly một chút. Chổ này gia đình nào có con nhỏ nên đi, chó rất nhiều, sạch sẽ, thân thiện. Có vườn dâu vườn cà tham quan mà giá vé rẻ, bãi oto rộng đậu xe thoải mái.