Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Nhiều người rất thích Đà Lạt. Riêng em với Đà Lạt toàn kinh nghiệm chẳng vui vẻ gì nên chẳng có ý định lên Đà Lạt chơi trừ khi bắt buộc phải ghé, mà cá nhân em cũng thấy Đà Lạt chẳng có gì quá đặc biệt. :(
Lên Đà Lạt offroad ngon hơn cái đường hôm bữa anh đi nha anh

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Lên Đà Lạt offroad ngon hơn cái đường hôm bữa anh đi nha anh
Có thể có cung đường đẹp để offroad, có thể có vài thứ khác hay ho nhưng có cái không thể chối cãi là: chặt chém số một, dân tình thì lung tung, không thân thiện. Với riêng mình thì chẳng có gì hay. o_O

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Ngày xưa ai nói Đà Lạt , con người từ tốn và nhẹ nhàng. Tuần trước tôi lên Đà Lạt, ngang Hồ Xuân Hương, dân đi như ăn cướp. phóng ầm ầm, mình bấm xy nhan xin rẽ thoát khỏi vòng xoay mà 2b chạy tạt qua mặt như mưa tạt qua mặt, cứ phải đạp thắng nhả số từ từ, còn đằng sau thì ô tô bóp còi tin tin thúc đít cứ như đang mắc Ỉ* phải về nhà đi WC gấp.các xe ô tô thì cứ bang bang thẳng chả cần suy nghĩ xem ai trong vòng xoay phải dc ưu tiên đi trước. Taxi đà lạt thì chạy 1 cách khốn nạn y như vợ đẻ tới nơi phải về gấp. Còn các xe tải chở rau quả đà Lạt, hay chở nông sản thì vút vút về SG để tranh giải cúp lư hương bàn thờ mở rộng.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Ngày xưa ai nói Đà Lạt , con người từ tốn và nhẹ nhàng. Tuần trước tôi lên Đà Lạt, ngang Hồ Xuân Hương, dân đi như ăn cướp. phóng ầm ầm, mình bấm xy nhan xin rẽ thoát khỏi vòng xoay mà 2b chạy tạt qua mặt như mưa tạt qua mặt, cứ phải đạp thắng nhả số từ từ, còn đằng sau thì ô tô bóp còi tin tin thúc đít cứ như đang mắc Ỉ* phải về nhà đi WC gấp.các xe ô tô thì cứ bang bang thẳng chả cần suy nghĩ xem ai trong vòng xoay phải dc ưu tiên đi trước. Taxi đà lạt thì chạy 1 cách khốn nạn y như vợ đẻ tới nơi phải về gấp. Còn các xe tải chở rau quả đà Lạt, hay chở nông sản thì vút vút về SG để tranh giải cúp lư hương bàn thờ mở rộng.
chắc là dân du lịch thuê xe máy đó bác ơi. Đà Lạt bây giờ 10 người ngoài đường hết 7 người là dân du lịch rồi. Dân du lịch tứ xứ đổ về ĐL làm cho Tp này bát nháo lộn xộn không còn như xưa nữa.
Em thì ghét nhất đám xe tải rau với xe khách TB, PT toàn chạy như ăn cướp đường, đèo Prenn, Bảo Lộc toàn lấn hết đường ngược lại.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Có thể có cung đường đẹp để offroad, có thể có vài thứ khác hay ho nhưng có cái không thể chối cãi là: chặt chém số một, dân tình thì lung tung, không thân thiện. Với riêng mình thì chẳng có gì hay. o_O
Không biết anh lên Đà Lạt rồi đi ăn, đi chơi ở đâu. Chứ từ hơn 10 năm nay, năm nào em cũng lên ĐL vài lần, chưa bao giờ bị chặc chém hay làm khó gì.

Gia đình em khoái đi bụi, ít khi ghé chổ sang trọng. Và luôn tránh chổ đông người. Tuy vậy, các nơi nổi tiếng ở ĐL em đều đã đến 1 lần, có chổ thích đến, có chổ tới cho biết. Nhưng chổ nào, em cũng toàn gặp người dân (địa phương) rất thân thiện và tốt bụng.

Có lần em đi đèo Tà Nung, gặp 1 anh hướng dẫn viên người địa phương, chạy Mit Jolie, chở 2 khách nước ngoài đi du lịch, em bảo không biết tham quan chổ nào hay, ảnh bảo cứ đi theo ảnh, thế là tụi em có 1 ngày rất vui vẻ, đảm bảo "ngon-bổ-rẽ" và đỡ mất thời gian chạy lung tung.

Còn vụ "đạo chích", em nghỉ ở đâu cũng có. Hy vọng vụ trên là cục bộ và sẽ sớm được chính quyền xử lý triệt để. (Xe em cũng thuộc loại "hàng độc", nên rất sợ bị gỡ đồ, hic hic)

Hạng D
8/10/11
3.066
5.954
133
Logo kia xe em đậu hoài chưa thấy cạy chắc có nhẽ chúng nó hem thich.

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Chia buồn cùng bác chủ, chúc mừng Đà lạt, 'phát triển' gần bằng SG-HN rồi,:)

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
xác nhận
.........
Đàlạt không có xxx nha các bác (xxx là đối tượng chuyên rình bắt xe kiếm bánh mì) còn đậu xe ở Đàlạt thì đa phần sai do đường quá hẹp - không chiếm hè thì lấn đường, CSTT/CAP chỉ phạt những trường hợp quá đáng vứt xe bừa bãi thôi nên các bác lưu ý đậu xe ngay ngắn hợp lý thì không sao, vứt bừa đậu ẩu choáng chỡ kẹt đường thì phải xử nếu không chả còn chỗ để mà đi...:p

Tập Lái
16/8/17
6
3
3
34
Nó cạy logo bán được mấy đồng đâu mà cũng làm các bác nhỉ. Bó tay lun.