Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
e có thắc mắc các khu du lịch nổi tiếng như DL, VTau, đa số chủ các KS, nhà nghỉ đều dân Bắc ko vậy các bác? đi ra chợ cũng vậy. ở SG thì đỡ hơn. chia ra từng khu, nhưng vào chính quyền thì đa số là Bắc :(
@bac 8 ơi có người nói xấu người Bắc kì...a, anh chủ là không được phân biệt vùng miền nhé :D

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
@bac 8 ơi có người nói xấu người Bắc kì...a, anh chủ là không được phân biệt vùng miền nhé :D
Ở nha trang mấy cụm ks trần phú cũng toàn dân miền bắc nghe mấy bác nói bán nhà đất ngòai đó vào trong này kinh doanh sinh sống ngon choẹt hơn là ở thủ đô.

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Đà Lạt là nơi nghỉ dưỡng, yên tĩnh chứ đâu phải náo nhiệt như Sì Gòn, muốn vui vẻ năng động thì Nha Trang thẳng tiến

Dân bản địa đi chợ lơ ngơ vẫn bị cắt cổ như thường các cụ ạ, Đà Lạt tuy bé xíu xiu như vậy, nhưng chắc gì khách du lịch đã đi hết, em dân Đà Lạt mà thậm chí Thung lũng tình yêu, hồ than thở ... em còn chưa vô bao giờ, toàn tới những chỗ không khách du lịch nào biết

Đà Lạt không có đèn xanh đèn đỏ, không có xxx đói bánh mì, ... nên "dân Đà Lạt" chạy xe lúc nào cũng nhường nhau ạ, mấy tụi choai choai trên đấy chạy tuy có hơi quá khích nhưng không có kiểu ép, chặt đầu xe khác đâu (lạnh quá chạy nhanh để làm giề =]] )
Dân Đà Lạt mà chưa bao giờ vô Thung Lũng Tình Yêu với Hồ Than Thở hả bác. Tếu à nhe hehe.

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Nhiều người rất thích Đà Lạt. Riêng em với Đà Lạt toàn kinh nghiệm chẳng vui vẻ gì nên chẳng có ý định lên Đà Lạt chơi trừ khi bắt buộc phải ghé, mà cá nhân em cũng thấy Đà Lạt chẳng có gì quá đặc biệt. :(
Em giống bác. Chắc tùy người. Em thì ở Bảo Lộc. Em khoái đi biển hơn :))

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Không biết anh lên Đà Lạt rồi đi ăn, đi chơi ở đâu. Chứ từ hơn 10 năm nay, năm nào em cũng lên ĐL vài lần, chưa bao giờ bị chặc chém hay làm khó gì.

Gia đình em khoái đi bụi, ít khi ghé chổ sang trọng. Và luôn tránh chổ đông người. Tuy vậy, các nơi nổi tiếng ở ĐL em đều đã đến 1 lần, có chổ thích đến, có chổ tới cho biết. Nhưng chổ nào, em cũng toàn gặp người dân (địa phương) rất thân thiện và tốt bụng.

Có lần em đi đèo Tà Nung, gặp 1 anh hướng dẫn viên người địa phương, chạy Mit Jolie, chở 2 khách nước ngoài đi du lịch, em bảo không biết tham quan chổ nào hay, ảnh bảo cứ đi theo ảnh, thế là tụi em có 1 ngày rất vui vẻ, đảm bảo "ngon-bổ-rẽ" và đỡ mất thời gian chạy lung tung.

Còn vụ "đạo chích", em nghỉ ở đâu cũng có. Hy vọng vụ trên là cục bộ và sẽ sớm được chính quyền xử lý triệt để. (Xe em cũng thuộc loại "hàng độc", nên rất sợ bị gỡ đồ, hic hic)
Hóng công tắc của "anh hướng dẫn viên người địa phương"

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Dân Đà Lạt mà chưa bao giờ vô Thung Lũng Tình Yêu với Hồ Than Thở hả bác. Tếu à nhe hehe.
Chuyện bình thường mà bác. Em dân Dalat 50% đây, cũng chưa bao giờ thích ghé mấy chổ như TL Tình yêu, hồ Than thở, vườn Hoa, đường hầm đất sét...

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Thung lũng Tình yêu chẳng được yêu
Hồ Than thở chẳng có gì để than thì tới làm chi bác ơi.

• Like
Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
À e thì nghĩ dù có ko thích nhưng mà kiểu như nếu như ở DL thì lúc bé có thể tò mò đi hoặc lễ tết ít nhất cũng đi với gia đình bố mẹ hoặc đi với bạn bè ít nhất một lần chứ nhỉ. Như em dân Bảo Lộc dù lớn rồi không còn thích mấy cái như thác Dambri nhưng hồi bé đã có dịp chung với nhà hoặc với bạn chứ :d

Tập Lái
28/8/17
13
17
3
Đi đà lạt mà vô mấy cái thung lũng tình yêu gì gì đó e thấy cũng bình thường, đi cho bọn nhỏ chụp choẹt thì được, nó cũng chỉ là cái công viên có đầu tư hơn bình thường chút thôi. Bữa e vô đi mỏi chân thấy có xe điện đi vòng vòng, e đọc trên băng rôn là vé vào cổng đã bao gồm vé xe điện và trò gì nữa ấy quên rồi, nhưng khi yêu cầu xe thì nhân viên nói là gần hết giờ nên muốn đi thì "boa" tùy tâm cho họ họ mới chở đi, cũng có 1 gia đình khác đi nên e đồng ý luôn, langbiang cũng thế, phải mua vé xe nhưng e được gợi ý là "boa" nhưng do đông quá nên không đi được.
Em chỉ trình bày chút trải nghiệm thôi, không phải chê bai gì. ai cũng vì miếng cơm manh áo mà.
Chỉ là biết trước để hành xử cho dễ thôi ^^
Mà hình như bị lạc chủ đề của thớt quá ha. kkk

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Đi đà lạt mà vô mấy cái thung lũng tình yêu gì gì đó e thấy cũng bình thường, đi cho bọn nhỏ chụp choẹt thì được, nó cũng chỉ là cái công viên có đầu tư hơn bình thường chút thôi. Bữa e vô đi mỏi chân thấy có xe điện đi vòng vòng, e đọc trên băng rôn là vé vào cổng đã bao gồm vé xe điện và trò gì nữa ấy quên rồi, nhưng khi yêu cầu xe thì nhân viên nói là gần hết giờ nên muốn đi thì "boa" tùy tâm cho họ họ mới chở đi, cũng có 1 gia đình khác đi nên e đồng ý luôn, langbiang cũng thế, phải mua vé xe nhưng e được gợi ý là "boa" nhưng do đông quá nên không đi được.
Em chỉ trình bày chút trải nghiệm thôi, không phải chê bai gì. ai cũng vì miếng cơm manh áo mà.
Chỉ là biết trước để hành xử cho dễ thôi ^^
Mà hình như bị lạc chủ đề của thớt quá ha. kkk
Giờ ĐL cái gì cũng thương mại kinh doanh cã giá vé vào mấy KDL cũng cao vào xem tranh XQ mà còn phải mua vé mới cay lúc trước free mà không muốn vào rồi.

• Like