Hạng B2
16/9/19
132
151
43
Bình Thạnh, HCM
Ngọn đồi góc trên bên trái là hải đặng mũi Dinh.
Bãi biển dưới chân hải đăng, từ đường ven biển Ninh thuận chạy khoảng hơn 1km đường cát vào, là điểm lý tưởng để cắm trại dã ngoại của các hội xe.
View attachment 2101617
View attachment 2101637
Đi qua khu này em còn thấy hội chơi xe địa hình như trong game ấy bác.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Các Bác cho hỏi tình hình đường xá từ Dalat về Ninh thuận qua đèo ngoạn mục năm nay 2019 thế nào có xấu quá không ạ, dọc đường có cây xăng và quán xá gì không? Cám ơn các Bác
Đà Lạt qua Trại Mát đổ đèo Dran xuống Thị trấn Đơn dương, bác nghỉ xíu, cafe ăn uống , ngụi xe tại TT Đơn dương, sau đó bắt đầu đổ đèo Ngoạn Mục,nó thật sự ngoạn mục...!
Trên đèo thì ko có quán xá, chỉ có cảnh đẹp, nhấtlà đoạn gần cuối đèo chạy phía dươicặp ống nước thủy điện Đa Nhim rất hùng vĩ
Xuống hết đèo là Ninh Thuận, ngay dốc đèo có quán nuoc ngoi nghicho máy xe mát rồi đi tiếp (quán này bác sẽ gặp mấy xe nghi máy truoc khi lên đèo từ phía Ninh thuận)
Nhớ đậu xe chụp cảnh này nha bác...
Đà Lạt đi Mũi Né (Phan Thiết) nên đi cung đường nào?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Em mới từ HN vào SG tháng 6, làm chuyến đi với gấu chạy moto bike từ SG lên Di Linh chơi 1 ngày, lên DL chơi 2 đêm 1 ngày rồi thẳng quốc lộ 20 qua Cầu Đất, đi QL 27 qua đèo Dran và Ngoạn Mục xuống Phan Rang, phi thẳng ra đường ven biển chạy dọc theo Mũi Đinh, Cà Ná ----> quốc lộ 1----> đường tỉnh 716 chạy dọc đường đó tới Mũi Né, tới Phan Thiết ---> về quốc lộ 1 chạy về.
PS:
  • Hôm em đi trên Cầu Đất gió siêu to và rất là lạnh.
  • Đoạn Mũi Đinh Cà Ná này đẹp nhất, 1 bên vách núi 1 bên biển, đường thoáng, đi 1 đoạn là muốn dừng lại ngắm cảnh chụp ảnh, hôm em đi có khi đi cả 2km mới gặp 1 người mà ko thấy nhà dân, ko hàng quán
  • Đường sá cung em đi rất đẹp, không đoạn nào nào xấu ..
Ngọn đồi góc trên bên trái là hải đặng mũi Dinh.
Bãi biển dưới chân hải đăng, từ đường ven biển Ninh thuận chạy khoảng hơn 1km đường cát vào, là điểm lý tưởng để cắm trại dã ngoại của các hội xe.

View attachment 2101637
Bữa trước cũng mới chạy cung Mũi Né. - Bình Hưng, chạy dọc qua Mũi dinh, Cà ná,...tới Bình Hưng
Tuàn sau kế tiếp đi Đà lạt, Cầu đất....
Nói chung rất đẹp....

Attachments

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Các Bác cho em hỏi thời điểm này từ Phan Thiết lên Đà Lạt nên đi QL28 hay QL28B ạ?
Em cám ơn!

Hạng B2
14/5/05
254
46
28
Em mới đi từ đà lạt qua phan thiết sáng nay theo QL28b, đường đi được nhưng rần xe lắm. Em đi gầm thấp. Bác LT cứ từ từ đi thôi

• Like
Reactions: LT
Hạng C
8/3/19
575
943
106
47
Nhiều bác nói đèo QL28B xấu lắm nhưng không đến nối đâu. Chỉ có đoạn trên địa phận huyện Đức Trọng là xấu, còn qua địa phận Bắc Bình và trên đèo thì OK
2 clip này mình quay trên đèo:

• Like
Reactions: LT