Hạng B2
30/8/16
145
125
43
Em hay đi PT r lên ĐL. Em thấy bác tính lịch trình v cũng hợp lý r, từ Kiên Giang đạp lên SG r nghỉ 1 đêm, sáng hôm sau 8h đạp đi PT ra tới nơi ăn uống check in phòng là đẹp. Hôm sau leo đèo Đại Ninh lên ĐL . Mấy nay em không đi nên không biết đường xá QL28B dạo này sao r. Mọi khi em đi thì đường này sedan đi ok. Lúc về nếu bác có time thì đạp về SG nghỉ 1 đêm r về lại KG. Nói chung là đi cùng gia đình thì mệt lúc nào nghỉ lúc đó bác ơi, vừa an toàn vừa thoải mái, miễn sao tới nơi là được.
Còn về ks em hay coi bên traveloka, booking, agoda... bên nào giá tốt hơn thì book bên đó. Nhớ là bác phải gọi cho ks check lại với họ là bác có book qua mấy ứng dụng này, để không thôi ra tới nơi mà họ kêu k nhận đc book là mệt mỏi. Ăn uống thì mỗi nơi mỗi kiểu, PT thì hải sản, ĐL thì nhiều trang review r, bác cứ lên FB gõ cái là ra tham khảo thoải mái.
Chúc bác đi chơi vui vẻ, an toàn. Đầu tháng sau em cũng đạp SG - PY - QN - SG :D:D

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Phan Thiết: Ks Đồi Dương, sân để xe rộng thoải mái (600/ngày)
Đà Lạt: Nhà nghỉ 198 Quân Đội, sân để xe như sân bóng đá (300->600/ ngày)

• Like
Reactions: Lequang76
Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
. . .
P/s xe sedan nhà bác như hình, nếu leo đèo Đại Ninh hay Ngoạn Mục nên chuyển số bán tự động sẽ lên khoẻ hơn.

Lính mới hỏi bác chút về số bán tự động, khi chuyển sang cái gọi là số bán tự động này thì có cần phải chuyển số 1 -2 3 hay nó cũng tự động cho mình luôn khi ga to hay nhỏ ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Lính mới hỏi bác chút về số bán tự động, khi chuyển sang cái gọi là số bán tự động này thì có cần phải chuyển số 1 -2 3 hay nó cũng tự động cho mình luôn khi ga to hay nhỏ ?
Em chỉ chạy xe cổ xe cỏ số AT, như Escape chỉ có D1 và D2 thì leo đèo chủ yếu dùng D2 lên mạnh hơn số tự động, Forte thì có 6 số nên leo đèo dốc như Ngoạn Mục hay Đại Ninh chủ yếu dùng số 3. Vẫn phải tăng giảm số và ga như chạy xe bình thường thôi bác. Còn mấy xe đời mới thì chức năng hiện đại hơn nhưng em không rõ.
Nói gì nói em vẫn thích đi đường đèo bằng xe MT, ngay cả chạy xe cũ như Patrol hay Everest vẫn có cảm giác thật hơn và bốc hơn.

Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Mình đi mấy lần kiểu này rồi: saigon- phan thiet - dalat- saigon
Bác chủ cho email mình gởi chi tiết lịc trình phan thiet, dalat cho bác chủ tham khảo!
Biết đâu 2/9 mình lại có duyên gạp nhau trên cung phượt này! Kkk
cho anh xin lịch trình phan thiết đà lạt nhé email:[email protected]ám ơn

Hạng C
9/5/08
852
304
63
Người ta hay nói "Lên rừng xuống biển" chứ ít ai nói "xuống biển lên rừng"
Đó là người ta nói
Còn đi chơi thì e không biết
hihi

Hạng B2
8/3/16
128
104
53
Các bác cho em hỏi đi QL28B hướng ĐL - PT hay ngược lại thì hướng nào ngắm cảnh đẹp hơn. Cảm ơn các bác.

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
Em cũng lót dép ngồi hóng ạ

Các bác cho em hỏi đi QL28B hướng ĐL - PT hay ngược lại thì hướng nào ngắm cảnh đẹp hơn. Cảm ơn các bác.
Em đi về quê Đà Lạt tết vừa rồi theo cung đường 28B chạy từ Mũi Né. Nói chung chạy ổn cho Sedan, cảnh cũng khá đẹp, giữa đèo có trạm dừng chân có thể dừng lại chụp phong cảnh, có một đoạn nhỏ đang sửa nhưng không đáng ngại và giờ chắc hoàn thiện xong rồi... Đường ít xe, chỉ có gà dê heo của dân bản địa.
Chúc các bác vui và có trải nghiệm thú vị