Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Em thì cùng ý kiến bác 6, PT trước và ĐL sau. Mazda 2 thì đi xa ngon chán có gì phải ngại, Morning còn xuyên Việt được. Bé nhà e lúc 5 tháng e đã cho đi ĐL rồi k sao cả.
Bác miền tây mà ở tỉnh nào mới được? Long An hay Cà Mau? tụi em mới biết đường tư vấn địa điểm dừng chân, nghỉ ngơi dọc đường cho bác được. Chưa đi xa thì đi cẩn thận tí là được k sao cả, có lần đầu sẽ có lần sau bác à :D
Em ở Kiên Giang bác à! Nhờ bác tư vấn giúp! Thanks bác nhiều!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
K biết QL28B dạo này đường xá có ngon hơn chưa các bác? Hay vẫn ổ voi ạ?
Đèo Đại Ninh k biết mấy chổ sạt do mưa. Gườ làm lại chưa các bác?
Lâu rồi e k đi đèo Đại Ninh

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Em ở Kiên Giang bác à!
Chưa đi xa bao giờ nên bác cần chuẩn bị kỹ xe (kiểm tra gầm, 4 vỏ, dầu nhớt..)
Nên dùng Google Map trên smartphone dẫn đường cho chắc ăn
Từ Kiên Giang đi SG thì chắc không cần tư véo. Từ SG (đường cao tốc SG-Long Thành-Dầu Giây), khi qua khu vực Đồng Nai đi chậm thôi, dân tình đi ẩu
Hết Đồng Nai qua đất Bình Thuận là đường 2 lane không có phân cách cứng, rất rất nhiều biển báo cấm vượt, CSGT BÌnh Thuận bắt rát vụ quá tốc độ, lấn lane =>nên bác tuyệt đối phải căng mắt nhìn biển báo bên phải rất nhiều khúc có biển ZONE60 bất thần, giữ khoảng cách với xe tải phía trước.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Theo e thì bác nên đi PT-ĐL,nhà e mới đi về được 3 tuần,từ ĐL về sg(không khí lạnh sang nóng dể bị bệnh, bà cả và f1 nhà e bị bệnh sợ mất vui)nhà e từ ĐL về sg bị bệnh cả tuần theo e nghỉ do thay đỗi thời tiết.

-ở đà lạt :bác ghé ks và quán này nhé,e thấy ok,gởi bác vài tấm hình tham khảo,ks xa tp da lat khoảng 1,5km,có chỗ đậu xe

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lequang76
Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Chưa đi xa bao giờ nên bác cần chuẩn bị kỹ xe (kiểm tra gầm, 4 vỏ, dầu nhớt..)
Nên dùng Google Map trên smartphone dẫn đường cho chắc ăn
Từ Kiên Giang đi SG thì chắc không cần tư véo. Từ SG (đường cao tốc SG-Long Thành-Dầu Giây), khi qua khu vực Đồng Nai đi chậm thôi, dân tình đi ẩu
Hết Đồng Nai qua đất Bình Thuận là đường 2 lane không có phân cách cứng, rất rất nhiều biển báo cấm vượt, CSGT BÌnh Thuận bắt rát vụ quá tốc độ, lấn lane =>nên bác tuyệt đối phải căng mắt nhìn biển báo bên phải rất nhiều khúc có biển ZONE60 bất thần, giữ khoảng cách với xe tải phía trước.
Cảm ơn sự chia se rất bổ ích của bác ạ !

Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Theo e thì bác nên đi PT-ĐL,nhà e mới đi về được 3 tuần,từ ĐL về sg(không khí lạnh sang nóng dể bị bệnh, bà cả và f1 nhà e bị bệnh sợ mất vui)nhà e từ ĐL về sg bị bệnh cả tuần theo e nghỉ do thay đỗi thời tiết.

-ở đà lạt :bác ghé ks và quán này nhé,e thấy ok,gởi bác vài tấm hình tham khảo,ks xa tp da lat khoảng 1,5km,có chỗ đậu xe
Thanks bác rất nhiều ạ!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Khu Trần Lê hotel mini nhiều, nhưng cũng nên cẩn thận chút vì khu cafe ở đây cũng có tiếng :p
Quán nướng thì giờ nhiều lắm bác, cu Đức cu Tây, nướng Khói nướng Ngói, nướng Chảo mọ Tề .. cùng vô số quán nướng kiểu Hàn quốc nữa. Còn ra ngoại ô làm cơm lam gà nướng hay thịt rừng vẫn hợp không khí Dalat hơn.

Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Khu Trần Lê hotel mini nhiều, nhưng cũng nên cẩn thận chút vì khu cafe ở đây cũng có tiếng :p
Quán nướng thì giờ nhiều lắm bác, cu Đức cu Tây, nướng Khói nướng Ngói, nướng Chảo mọ Tề .. cùng vô số quán nướng kiểu Hàn quốc nữa. Còn ra ngoại ô làm cơm lam gà nướng hay thịt rừng vẫn hợp không khí Dalat hơn.
Bác cho mình xin địa chỉ cơm lam gà nướng hay thịt rừng đi ạ!

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Có con nhỏ thì chạy xe theo bé thôi. Bé ăn thì dừng nghỉ ngời ghé cafe cho bé uống sửa, bé ngủ thì tranh thủ chạy. còn nhỏ vậy pác nên đi nghỉ dưỡng thôi. Ko nên đi chơi nhiều

• Like
Reactions: Lequang76