Hạng B2
14/1/13
121
67
28
Về kinh nghiệm ngoài đời thì em chưa gặp ai chuyển từ CUV/SUV sang sedan, ngược lại thì vô kể. Tất nhiên trừ đám Innova rẻ tiền chuyển lên Camry hay Mẹc E thì ko tính.
em đang chạy innova. nghe chạnh lòng,các bác giàu quá. Hơn nhau tí điều kiện thì có cần nói vậy không. còn nhiều người muốn có xe mà còn ko được kìa

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Câu này ở VN thì có vẻ cũng đúng... nhất là ai đi về miền tây hoặc đi đường xấu thường xuyên. Trừ mấy con sedan tốt quá... chứ mấy con sedan bth thì cửa nào cũng rần rần... nhất là mấy cái dốc cầu kiểu VN xây và mấy cái phà phải de đít mà xuống chạy se gầm thấp chả biết nợ tới khi nào
Còn trong TP thì có vẻ mấy cái leo lề để quây đầu đồ... SUV vẫn cảm giác sướng hơn.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Mua 1 con sedan. Khi cần đi xa thì... thuê suv đi :)
Hì hì, khi cần đi xa hay đi đông người là e xách xe qua nhà ông đồng nghiệp vứt ờ dấy và xách con Ỉn bản AT E thần thánh d\về đi thôi, ko thì chạy qua ông anh quen biết thuê con MU-X máy dầu cũng được nhưng ngại ngại là...

• Like
Reactions: Munchen
Tập Lái
2/6/07
24
9
3
E chạy sedan mấy năm cũng thấy chán rồi, giờ chỉ thích chuyển sang Coupe 2 cửa

Hạng B1
10/10/16
82
41
18
33
Theo em nếu xét về thẩm mỹ thì tùy mỗi người,mà đa số những người đứng tuổi thì chọn SUV ,còn trẻ thì sedan chứ không thể nói loại nào sang hơn hay lịch sự hơn đc.
Sedan tuy có góc tầm nhìn kém hơn 1 chút nhưng e không hiểu là chỉ là thấp hơn 1 chút nên tạo cảm giác vậy thôi chứ quan sát xung quanh vẫn vậy thôi vẫn nhìn đc xung quang bt mà,chỉ ngồi Container thì mới thấy đc tầm quan sát nó rộng và dễ quan sát tới mức nào thôi.Nhưng ngược lại cho người lái cảm giác đầm chắc và tự tin khi vào cua hơn .
E có thắc mắc 1 điều mấy bác hay nói ngồi SUV rộng rãi hơn nhiều so với Sedan.Thí dụ như Mazda6 và Cx5 hay Forturner vs Cam,thì e thấy SUV hay Cross chiều cao đầu thì rộng hơn nhưng mà khoảng cách giữa 2 hay 3 hàng ghế hẹp hơn mà,chiều dài tổng thể của mazda6 cũng dài hơn CX5 mà.
Chắc ý mấy bác muốn nói là khoảng trống trên đầu rộng hơn.hihi

• Like
Reactions: truongthi2525
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
gì chứ cái này chuẩn, giờ lái SUV chả quan tâm sedan nữa :D. Đang phấn đấu Range Rover nữa là đủ :D

• Like
Reactions: longtruong09
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Theo em nếu xét về thẩm mỹ thì tùy mỗi người,mà đa số những người đứng tuổi thì chọn SUV ,còn trẻ thì sedan chứ không thể nói loại nào sang hơn hay lịch sự hơn đc.
Sedan tuy có góc tầm nhìn kém hơn 1 chút nhưng e không hiểu là chỉ là thấp hơn 1 chút nên tạo cảm giác vậy thôi chứ quan sát xung quanh vẫn vậy thôi vẫn nhìn đc xung quang bt mà,chỉ ngồi Container thì mới thấy đc tầm quan sát nó rộng và dễ quan sát tới mức nào thôi.Nhưng ngược lại cho người lái cảm giác đầm chắc và tự tin khi vào cua hơn .
E có thắc mắc 1 điều mấy bác hay nói ngồi SUV rộng rãi hơn nhiều so với Sedan.Thí dụ như Mazda6 và Cx5 hay Forturner vs Cam,thì e thấy SUV hay Cross chiều cao đầu thì rộng hơn nhưng mà khoảng cách giữa 2 hay 3 hàng ghế hẹp hơn mà,chiều dài tổng thể của mazda6 cũng dài hơn CX5 mà.
Chắc ý mấy bác muốn nói là khoảng trống trên đầu rộng hơn.hihi
bác lái cả sedan và SUV dc bao lâu rồi, sang trọng thì loại nào cũng có dòng sang của nó hết, bác có tiền mua hay ko thôi. Lái SUV rồi sẽ ko muốn xuống sedan nữa cơ bản vì ngồi cao, nhìn thoáng, còn Container thì nó là thằng điểm mù nhiều nhất, chứ ở đó mà quan sát tốt nhất gì, và chạy rất nguy hiểm nha bác :D

• Like
Reactions: acquyyeudola