Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/6/05
360
0
0
Tình hình là cuối tuần này tôi cho cả nhà (có trẻ nhỏ) tới Đà nẵng chơi và muốn đi Mỹ Sơn một hôm cho biết. Tôi tính không đi xe riêng và ở nhà trọ Furama.

Các bác Đà nẵng và các bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho cách đi với. Từ ngon bổ rẻ trở lên nhé! Thuê xe tự lái, taxi hay các tour ở Đà nẵng thế nào các bác?

Xin cám ơn trước các bác có lòng giúp đỡ.

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Nếu bác đi có trẻ nhỏ và ở Furama
thì em nghĩ bác nên đi taxi. Bác có thể hỏi lễ tân thuê nguyên chuyến (vì Mỹ Sơn không xa Đà nẵng lắm, và cũng chẳng có gì nhiều để xem ;). Muốn bổ rẻ chút thì bác gọi taxi và cứ deal thẳng với tài xế taxi, đi tính theo đồng hồ, còn chờ thì hỏi nó chờ được không, hoặc bác thêm cho nó chút tiền chờ (vì để đồng hồ tính tiền chờ thì hơi mắc) Nên kêu Mai linh cho nó ổn. Chúc gia đình bác vui...

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Phương án khác là đi theo tour, được cái là có xe đưa đón, có hướng dẫn viên giới thiệu. Theo em nếu đi vào những khu di tích kiểu này nên có hướng dẫn viên thì bác mới thấy hay và hiểu thêm nhiều điều. Lần trước em đi từ Hội An, xe tour to vật, ngồi rộng rãi thoáng mát, hướng dẫn viên tận tình ...

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Nếu em nhớ kg lầm là có thuyền đi ngược dòng lên Mỹ Sơn đó bác
Trên đó là thung lũng nên hơi nắng, bác nhớ đem theo dù cho cho bé nha
Mỹ SƠn em thích nhất đi lúc chiều tà, họ có chương trình múa Chăm đêm vào cuối tuần thì phải

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
cabrio nói:
Tình hình là cuối tuần này tôi cho cả nhà (có trẻ nhỏ) tới Đà nẵng chơi và muốn đi Mỹ Sơn một hôm cho biết. Tôi tính không đi xe riêng và ở nhà trọ Furama.

Các bác Đà nẵng và các bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho cách đi với. Từ ngon bổ rẻ trở lên nhé! Thuê xe tự lái, taxi hay các tour ở Đà nẵng thế nào các bác?

Bác cứ hợp đồng taxi đi thôi bác ạ, Mỹ Sơn gần mà, không cần theo tour làm gì vì nếu bác muốn đến nơi cũng có hướng dẫn viên giới thiệu cho bác.
Nếu đã đến Mỹ Sơn thì ghé qua Hội An tí bác :)
Nếu cần gì thêm thông tin em sẽ hầu bác ạ :)

dell132 nói:
cabrio nói:

Bác cứ hợp đồng taxi đi thôi bác ạ, Mỹ Sơn gần mà, không cần theo tour làm gì vì nếu bác muốn đến nơi cũng có hướng dẫn viên giới thiệu cho bác.
Nếu đã đến Mỹ Sơn thì ghé qua Hội An tí bác :)
Nếu cần gì thêm thông tin em sẽ hầu bác ạ :)

hiện giờ,bác có ở DN đau mà đòi hầu

Status
Không mở trả lời sau này.