O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội
Đến hẹn lại nên, chương trình Dã ngoại tháng 10 của các thành viên Otosaigon tại miền Bắc (HN, HP, QN, TN...) được thông qua và loa loa như sau:

- Về tham gia lễ hội đánh bắt, thu hoạch tại suối cá thần Cẩm Lương, Cẩm Thuỷ, Thanh Hoá tỉnh (Huyền thoại kể rằng: Trăm năm chỉ tổ chức một lần thôi);):D
- Khám phá đường Hồ Chí Minh lịch sử (Hình như đoạn lịch sử bắt đầu từ Khe Hó, Quảng Trị:D)
- Thời điểm dự kiến là ngày 13 tháng 10 năm 2007, đi trong ngày.

Kính các bác, do lũ về bất ngờ nên không thể đi suối cá Cẩm Lương tại thời điểm này. Bởi vậy, chương trình dã ngoại tháng 10 của OSHN được thông báo lại như sau:
- Địa điểm: Mai Châu mùa em thơm nếp xôi;)
- Đi trong ngày 13 tháng 10 năm 2007 (Dự kiến xuất phát 4h30, để cảm nhận một buổi sớm nắng len quá tán cây, chim ca líu lo và các loài hoa và bướm khoe sắc màu
)

Kính mời các bác tham gia!

Last edited by a moderator:
NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
RE: Dã Ngoại tháng 10 OSHN: Du ngoạn đường Hồ Chí Minh, khám phá suối thần Cẩm Lương

đi suối cá à bác? cá to đùng nhưng nghe nó hổng măm đc. nhưng em nghĩ đi trong ngày là hơi căng, vì từ Thanh Hóa, chạy qua thành nhà Hồ đến suối cá những hơn 70km. Đi trong ngày thì hơi mệt.
em nghỉ lại ở Sầm Sơn cho mát, hôm sau về.

Hạng B2
10/3/06
116
0
0
CAMPUCHIA
RE: Dã Ngoại tháng 10 OSHN: Du ngoạn đường Hồ Chí Minh, khám phá suối thần Cẩm Lương

lại chiến đẩu rồi hâhhah tiến lên anh em ơi:D

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Trích đoạn: NNS
đi suối cá à bác? cá to đùng nhưng nghe nó hổng măm đc. nhưng em nghĩ đi trong ngày là hơi căng, vì từ Thanh Hóa, chạy qua thành nhà Hồ đến suối cá những hơn 70km. Đi trong ngày thì hơi mệt.
em nghỉ lại ở Sầm Sơn cho mát, hôm sau về.

AE chạy theo đường HCM bắt đầu từ xuân mai .....quá nhàn và thư thái :D thật lý tưởng
để thoát khỏi môi trường ồn ào và bụi bậm của thành phố vào cuối tuần .

@NNS : theo em cứ là cá và to là thịt đc hết ..ha haha

Hạng C
15/3/06
612
0
16
49
đâu đó

Hô hô lại đi! Em cứ đặt cục gạch cái đã, chưa biết có đi được không:D
Đi theo đường nào vậy các bác ? Theo em thì đi theo 1 cung khép kín như thế này : HN - HĐông - Cẩm Thuỷ - Thành nhà Hồ - Hà Trung - Ninh Bình - HN, cả đi và về khoảng 450 km ->đi sớm và về muộn 1 chút!
Có bác nào mới chạy đường HCM đoạn này thì cho xin tí thông tin, vì hồi tháng 5 em chạy đường này thì vẫn còn vài đoạn đang làm dở, phải đi đường tạm.tks

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Chạy thế xa quá bác ơi ..AE ta dạo chơi là chính :D.HN --> xuân mai khoảng 30km + xuân mai --> Cẩm thủy khoảng 100km + --->suối cá = 150km thui.

@Ducanh : đường HCM chỉ phải đi tránh một đoan(khoảng 10km ) tại chợ bến thôi ,nói chung chạy tốt .

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

Em thì cầm sẵn cục gạch ở tay rồi lúc nào có cơ hội ném được thì ném:D:D:D

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài

Em cũng xin đặt 1 viên

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài

Àh.....@các bác TLL, 911, Kate, ducanh....đã câu cá thần bao giờ chưa? :DHình như trong đó có dịch vụ câu đấy, các bác mang theo cần câu nha (Trừ CẦN của bác ducanh)

Hạng B1
20/3/07
67
1
0

Nhưng mà em nghĩ đi 2 ngày thì đỡ mệt hơn.Buổi đêm còn.... họp các bác nhỉ???
Em hơi nghi ngờ làm sao ăn được cá ở đó,cá thần ít lắm dân Thanh họ ăn hết không đến lượt mình đâu.Các bác xác minh lại thông tin đi kẻo ăn cá mè,cá rô ron thì hóc xương lắm!!!