Hạng B1
8/8/18
63
51
18
31
Em tính sửa lại cái bếp nên đang tìm đá nhân tạo ốp bàn bếp & bàn đảo bếp. Các bác tư vấn giúp em nên dùng loại đá nhân tạo nào tốt nhất với. Mà nên ốp đá nhân tạo hay đá tự nhiên vậy các bác?

Hạng B2
16/9/19
111
64
28
35
Trong nhà em hễ chỗ nào cần ốp đá em đều ốp đá nhân tạo Vicostone (từ bếp, background ốp đá sau kệ ti vi, phòng tắm, đến bàn ăn nhà em cũng ốp bàn đá luôn, diện tích nhà em hẹp nên em ko làm bàn đảo bếp đc chứ nếu làm em cũng muốn ốp đá Vicostone cho đẹp). Hiện tại Vicostone đc đánh giá là đá nhân tạo tốt nhất hiện nay đó bác. Ưu điểm của đá này là ko ngấm nước, ko bị ố, mốc, chống bám bẩn, dễ vệ sinh, bề mặt lại chống xước, mẫu mã cũng đẹp nữa. Em từng đi tới showroom xem cả đá nhân tạo & đá tự nhiên, thú thực em ko phân biệt đc 2 loại đá này bằng mắt thường, nhìn đẹp như nhau ah, trong đó thì đá nhân tạo mẫu mã đa dạng hơn với nhiều loại vân đá, màu sắc khác nhau.

Hạng B1
23/7/09
65
90
18
Trong nhà em hễ chỗ nào cần ốp đá em đều ốp đá nhân tạo Vicostone (từ bếp, background ốp đá sau kệ ti vi, phòng tắm, đến bàn ăn nhà em cũng ốp bàn đá luôn, diện tích nhà em hẹp nên em ko làm bàn đảo bếp đc chứ nếu làm em cũng muốn ốp đá Vicostone cho đẹp). Hiện tại Vicostone đc đánh giá là đá nhân tạo tốt nhất hiện nay đó bác. Ưu điểm của đá này là ko ngấm nước, ko bị ố, mốc, chống bám bẩn, dễ vệ sinh, bề mặt lại chống xước, mẫu mã cũng đẹp nữa. Em từng đi tới showroom xem cả đá nhân tạo & đá tự nhiên, thú thực em ko phân biệt đc 2 loại đá này bằng mắt thường, nhìn đẹp như nhau ah, trong đó thì đá nhân tạo mẫu mã đa dạng hơn với nhiều loại vân đá, màu sắc khác nhau.
Đá vicostone này là đá nhân tạo hả bác? sao không dùng đá tự nhiên vầy bác, em tưởng đá tự nhiên phải tốt hơn đá nhân tạo chứ bác, nó mắc thế cơ mà

• Like
Reactions: hoangsontung
Hạng B1
12/10/19
76
41
18
32
Em tính ốp đá ở chỗ kệ ti vi trong phòng khách, bác tư vấn giúp em với.

• Like
Reactions: hoangsontung
Hạng B2
19/10/17
108
48
28
25
Em cũng đề cử dùng đá vicostone làm bàn bếp như bác gì ở trên. Đá này thì ko chê đc điểm gì, vừa cứng lại dẻo. Em từng thấy thợ đá họ cầm tấm mặt bàn bếp dài vài mét uốn cong lại đc, băm chặt vô tư, vết đá cắt, ghép thẳng tắp, khít ko kẽ hở, ko nhìn kĩ ko thấy mối ghép nối, các bo viền đẹp, ko mẻ dăm như đá tự nhiên. Nhà thằng bạn em gần 200m2, nhà nó làm cái bàn đảo bếp bằng đá vicostone màu trắng nhìn đẹp thôi rồi.

• Like
Reactions: vybeooo
Hạng B1
26/2/19
78
24
8
Thành phố Hà Nội
Em cũng đề cử dùng đá vicostone làm bàn bếp như bác gì ở trên. Đá này thì ko chê đc điểm gì, vừa cứng lại dẻo. Em từng thấy thợ đá họ cầm tấm mặt bàn bếp dài vài mét uốn cong lại đc, băm chặt vô tư, vết đá cắt, ghép thẳng tắp, khít ko kẽ hở, ko nhìn kĩ ko thấy mối ghép nối, các bo viền đẹp, ko mẻ dăm như đá tự nhiên. Nhà thằng bạn em gần 200m2, nhà nó làm cái bàn đảo bếp bằng đá vicostone màu trắng nhìn đẹp thôi rồi.
Công nhận nhà nào rộng rãi làm cái bàn đảo bếp bằng đá nhìn sang bác nhỉ. Nhà em hẹp nên ko chơi đc món này.

Hạng B2
16/9/19
111
64
28
35
Đá vicostone này là đá nhân tạo hả bác? sao không dùng đá tự nhiên vầy bác, em tưởng đá tự nhiên phải tốt hơn đá nhân tạo chứ bác, nó mắc thế cơ mà
Đá cẩm thạch, đá tự nhiên phù hợp làm bên ngoài sân vườn thôi bác. Đá ốp bếp, bàn bếp thì dùng đá vicostone là chuẩn nhất rồi bác. Đá tự nhiên có đặc tính mềm, dễ thấm nứt.... dùng đá tự nhiên cho bếp dễ ngấm nước, bắt bẩn lắm, đá tự nhiên cũng khó thi công nữa.

• Wow
Reactions: quangbaodang
Hạng B2
16/9/19
111
64
28
35
Em tính ốp đá ở chỗ kệ ti vi trong phòng khách, bác tư vấn giúp em với.
Bác nhìn mẫu đá ốp tường này xem có ưng không? đây là mẫu đá của vicostone, em thích phòng khách ốp đá màu trắng vân to như này, đá này thì cực kì dễ vệ sinh nên bác ốp màu trắng nửa năm lau 1 lần là ok.

Đá nhân tạo ốp bàn bếp, bàn đảo bếp thì dùng đá nào tốt nhất?