Tập Lái
26/8/21
15
26
13
31
Lâu rồi em mới gặp thớt ngoài lề xe cộ hay vậy. Đặt cục gạch lượm kinh nghiệm từ các bác

Hạng B1
7/1/20
81
24
8
Trong nhà em hễ chỗ nào cần ốp đá em đều ốp đá nhân tạo Vicostone (từ bếp, background ốp đá sau kệ ti vi, phòng tắm, đến bàn ăn nhà em cũng ốp bàn đá luôn, diện tích nhà em hẹp nên em ko làm bàn đảo bếp đc chứ nếu làm em cũng muốn ốp đá Vicostone cho đẹp). Hiện tại Vicostone đc đánh giá là đá nhân tạo tốt nhất hiện nay đó bác. Ưu điểm của đá này là ko ngấm nước, ko bị ố, mốc, chống bám bẩn, dễ vệ sinh, bề mặt lại chống xước, mẫu mã cũng đẹp nữa. Em từng đi tới showroom xem cả đá nhân tạo & đá tự nhiên, thú thực em ko phân biệt đc 2 loại đá này bằng mắt thường, nhìn đẹp như nhau ah, trong đó thì đá nhân tạo mẫu mã đa dạng hơn với nhiều loại vân đá, màu sắc khác nhau.
Em đi làm hệ thống vườn cây ban công cho nhiều hộ gia đình thấy nhiều nhà họ ốp đá vicostone này đẹp thiệt bác. Em tính hỏi chi phí coi họ làm hết bao nhiêu mà ngại họ nghĩ mình tọc mạch

Tập Lái
29/2/20
29
13
3
35
Giờ họ hay dùng đá nhân tạo đó bác, mẫu mã đẹp mà chống ngấm tốt hơn đá tự nhiên nhiều

Tập Lái
1/9/21
16
8
3
31
Trong nhà em hễ chỗ nào cần ốp đá em đều ốp đá nhân tạo Vicostone (từ bếp, background ốp đá sau kệ ti vi, phòng tắm, đến bàn ăn nhà em cũng ốp bàn đá luôn, diện tích nhà em hẹp nên em ko làm bàn đảo bếp đc chứ nếu làm em cũng muốn ốp đá Vicostone cho đẹp). Hiện tại Vicostone đc đánh giá là đá nhân tạo tốt nhất hiện nay đó bác. Ưu điểm của đá này là ko ngấm nước, ko bị ố, mốc, chống bám bẩn, dễ vệ sinh, bề mặt lại chống xước, mẫu mã cũng đẹp nữa. Em từng đi tới showroom xem cả đá nhân tạo & đá tự nhiên, thú thực em ko phân biệt đc 2 loại đá này bằng mắt thường, nhìn đẹp như nhau ah, trong đó thì đá nhân tạo mẫu mã đa dạng hơn với nhiều loại vân đá, màu sắc khác nhau.
Ủa vậy ko phân biệt được đá tự nhiên hay nhân tạo thì làm sao biết mua được đá chuẩn hả bác?

• Like
Reactions: hoainam886
Tập Lái
9/4/20
5
3
3
31
Em cũng đề cử dùng đá vicostone làm bàn bếp như bác gì ở trên. Đá này thì ko chê đc điểm gì, vừa cứng lại dẻo. Em từng thấy thợ đá họ cầm tấm mặt bàn bếp dài vài mét uốn cong lại đc, băm chặt vô tư, vết đá cắt, ghép thẳng tắp, khít ko kẽ hở, ko nhìn kĩ ko thấy mối ghép nối, các bo viền đẹp, ko mẻ dăm như đá tự nhiên. Nhà thằng bạn em gần 200m2, nhà nó làm cái bàn đảo bếp bằng đá vicostone màu trắng nhìn đẹp thôi rồi.
Sang năm làm nhà cho các cụ ở quê em nhất định sẽ làm cái bàn đảo bếp bằng đá

Hạng B2
16/9/19
112
67
28
35
Ủa vậy ko phân biệt được đá tự nhiên hay nhân tạo thì làm sao biết mua được đá chuẩn hả bác?
Em thì ko mua đá vicostone ở các kho đá bán tùm lum các loại đá mà tìm showroom của vicostone rồi tới coi mẫu, ưng mẫu nào thì đặt mua. Em từng tới mấy kho đá, họ bán quá trời các loại đá, mà khi tư vấn cho mình họ hay kêu mình mua đá nào họ được chiết khấu cao chứ không phải loại đá tốt mình cần.

18/8/19
117
43
28
32
Đá vicostone này tốt nhất rồi bác, cơ mà giá thành cũng đắt nữa bác

Hạng B2
16/9/19
119
47
28
34
Cái tường bếp nhà em ốp gạch màu trắng, nó bám bẩn khó cọ rửa lắm nên các bác đừng ốp tường bếp bằng gạch nha.

Hạng B1
30/8/18
58
15
8
29
Quận Bắc Từ Liêm
Nhà em trước làm bếp vật liệu đều theo công ty thiết kế tư vấn, bên họ cũng thi công luôn. Dùng vài năm mới biết họ toàn chọn vật liệu lởm cho mình, nghĩ mà cay.