Đại học Việt Đức ( VGU) Bình Dương

Tập Lái
19/9/14
1
54
13
44
Xác nhận
confirm
Năm nay bé nhà vào đại học, mình đang nhắm đại học Việt Đức- Bình Dương! Điểm IELTS của con cũng kha khá 7.5/9 , con gái tính học ngành Tài chính. Mấy bác nào có thông tin gì về trường này.. cho mình xin chút ý kiến.
Cảm ơn trước

Reactions: guesswho
Hạng B2
30/10/16
164
170
3
22
Xác nhận
confirm
Trường này ngon mà bác, thiên về Engineering, tiêu chuẩn cũng cao đó.
Điểm IELTS cao vậy, em đề xuất đại học Fullbright ở SG, Đại học này thuộc top của Mỹ, tầm 500tr/năm, tốt lắm

Reactions: ku đơ
Tập Lái
19/9/14
1
54
13
44
Xác nhận
confirm
Kẹt nổi tài chính ko cho phép- RMIT đua cũng ko nổi ~ 300tr/ năm. Bên VGU chỉ tầm 80tr/năm ( chỉ tính học phí)- Tuần vừa rồi bé tự đi tham quan, về nói.. con thấy cũng được được. Gái nhà học ngành tài chính

Tập Lái
14/10/19
3
13
0
TP HCM
Trường đó khá tốt đó bạn. Theo mình VGU là đại học quốc tế có đầu vào khó nhất Việt Nam. Mấy năm trước khi còn kỳ thi đại học riêng thì điểm đầu vào của trường là 21 điểm bên cạnh những điều kiện khác. 21 điểm là khá khó cho kỳ thi đại học. Những năm trước điểm chuẩn đại học kinh tế tp hcm cho tất cả các ngành cũng chỉ 19 thôi _ một điểm cũng khá cao vào thời gian đó. Như RMIT dễ hơn quá nhiều, không có điểm ielts hay ielts thấp đều được học và không cần điểm thi đại học và bất kỳ kỳ thi nào. Nhiều học sinh học lực rất yếu học các trường quốc tế việt nam hay dân lập vẫn vào được rmit. Đa số các trường quốc tế việt nam như mình á châu, việt úc, châu á thái bình dương... Cho điểm rất dễ so với trường công.

Hạng B1
4/6/19
99
22
8
32
Xác nhận
confirm
trường này đã xây xong đâu vậy các bác
em ở ngay đó mà hay giờ đã tuyển sinh xong rồi
đầu vào mà cao thế này thì ko biét có sinh viên không, ngay cạnh đấy có 1000 cái shophouse đang bán

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook