Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
<span style=""color: #000000;"">Em hợp đồng mua xe của 1 đại lý</span>(xin xin dấu tên). Xe này em mua qua ngân hàng.
Trên hợp đồng ghi là giao xe trong tháng 10, nhưng vì lý do xe không về kịp để giao cho em, đại lý đó gọi điện báo với em là hoãn đến tháng 11 mới giao.
Trong khi đó, ngân hàng đã có thông báo đồng ý cho vay rồi(Giải ngân trong tháng 10).Bước qua tháng 11 có thể ngân hàng không hỗ trợ được.
Trường hợp này em có thể đổi sang dòng xe khác(cũng của đại lý đó) với giá tương đương không? Và cách thực hiện việc chỉnh sửa hợp đồng như thế nào??? Ví dụ như: Hủy hợp đồng cũ ( Xe không giao đúng hẹn) và ký ngay hợp đồng mới ( Dòng xe khác với giá tương đương) Hoặc là huỷ luôn hợp đồng.
Mong các bác tư vấn

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.993
31.085
113
Re:Cần tư vấn : Đại lý không giao xe đúng hẹn

chia buồn với bác bị ăn quả lừa của đại lý rồi .
em không ngờ thời buổi này còn có cách làm ăn như vậy , hay loại xe bác chọn chắc phải "hot" lắm .

còn việc huỷ Hợp đồng ,mua xe mới ... thì bác phải đọc trong hợp đồng của bác, vụ ngân hàng thì không sao, chỉ là thay đổi lãi suất nếu chỉ giải ngân trong tháng sau thôi (có thể phải làm lại hồ sơ từ đầu)

12/10/10
685
32
63
41

theo em nghĩ về phía ngân hàng chắc chắn không vấn đề gi rồi. nhưng đại lý kia cho bác ăn quả này hơi khóp hiểu. thời buổi khó khăn, bán dược chiếc nào l;à mừng chiếc đó. vậy mà còn không giao đúng hẹn.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

khánh_thuỷ hải sản nói:
theo em nghĩ về phía ngân hàng chắc chắn không vấn đề gi rồi. nhưng đại lý kia cho bác ăn quả này hơi khóp hiểu. thời buổi khó khăn, bán dược chiếc nào l;à mừng chiếc đó. vậy mà còn không giao đúng hẹn.
Vn mà bác

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com

solopidi nói:
còn việc huỷ Hợp đồng ,mua xe mới ... thì bác phải đọc trong hợp đồng của bác, vụ ngân hàng thì không sao, chỉ là thay đổi lãi suất nếu chỉ giải ngân trong tháng sau thôi (có thể phải làm lại hồ sơ từ đầu)
Trong hợp đồng ghi là GIAO XE TRONG THÁNG 10. Vậy thì em có thể huỷ hợp đồng đó để ký hợp đồng mới được không?

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội

cancel đi bác, hoặc trong hợp đồng có điều khoản nếu ko giao xe đúng hẹn ko, cứ theo hợp đồng mà làm bác ơi

Tập Lái
29/5/09
32
0
0

blong nói:
<span style=""color: #000000;"">Em hợp đồng mua xe của 1 đại lý</span>(xin xin dấu tên). Xe này em mua qua ngân hàng.
Trên hợp đồng ghi là giao xe trong tháng 10, nhưng vì lý do xe không về kịp để giao cho em, đại lý đó gọi điện báo với em là hoãn đến tháng 11 mới giao.
Trong khi đó, ngân hàng đã có thông báo đồng ý cho vay rồi(Giải ngân trong tháng 10).Bước qua tháng 11 có thể ngân hàng không hỗ trợ được.
Trường hợp này em có thể đổi sang dòng xe khác(cũng của đại lý đó) với giá tương đương không? Và cách thực hiện việc chỉnh sửa hợp đồng như thế nào??? Ví dụ như: Hủy hợp đồng cũ ( Xe không giao đúng hẹn) và ký ngay hợp đồng mới ( Dòng xe khác với giá tương đương)
Liệu ngân hàng có đồng ý cho mình đổi xe không vì hồ sơ vay đã hoàn tất.
Mong các bác tư vấn

Bác mua con xe gì thế? Hot nên đại lý diếm hàng chăng?

24/3/10
4.364
3.876
113

Về đại lý thì pác dấu tên nên em k rõ còn về thủ tục ngân hàng thì thư bảo lãnh của ngân hàng thông thường có hiệu lực tối thiểu là tháng & có thể tiếp tục gia hạn rất dễ dàng, riêng cty tài chính toyota VN (TFS) thì thư bảo lảnh khoản vay có hiệu lực 3 tháng. Nếu pác vẫn giữ ý đinh lấy xe đó thì về phía ngân hàng em nghĩ là k có vấn đề quan trọng là pác thui. Nếu pác ấm ức & muốn đổi xe khác hay đại lý khác mà có thể dẫn đến khác biệt số tiền về giá trị xuất hóa đơn VAT thì phải làm lại đơn đề nghị cấp tín dụng (vay vốn) để ngân hàng xét lại & cấp lại thư bảo lãnh tín dụng với mức cho vay khác.

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com

Nhu cầu thực sự của em là mua 2 chiếc (1 sedan, 1 pickup).
Em đặt cọc mua sedan trước, định sau khi xong chiếc sedan sẽ mua tiếp chiếc Pickup. Cái màu em chọn cho chiếc sedan họ hết hàng rồi, kêu em đổi màu khác nhưng em không chịu.Nên em định chuyển hồ sang lấy chiếc Pickup, sedan lấy sau.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.641
113
39

blong nói:
Nhu cầu thực sự của em là mua 2 chiếc (1 sedan, 1 pickup).
Em đặt cọc mua sedan trước, định sau khi xong chiếc sedan sẽ mua tiếp chiếc Pickup. Cái màu em chọn cho chiếc sedan họ hết hàng rồi, kêu em đổi màu khác nhưng em không chịu.Nên em định chuyển hồ sang lấy chiếc Pickup, sedan lấy sau.
Để em đóan nhé, 1 Focus và 1 Ranger.Còn đại lý thì em không biết.:D