Hạng D
3/9/08
4.594
46.902
113
Chả hiểu vì sao họ đi xe mà kg chịu seat bell nhỉ? Cả 2 cái đầu mổ vào bể luôn cả kính lái, chấn thương sọ não như chơi. Xin chia buồn.

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44
em thắc mắc đâm vuông góc thế mà khí hok bung kà

Hạng C
2/12/10
808
10
18
56
Xe nào cũng có 2 cái cảm biến túi khí đặt 2 bên mũi xe. Đâm ngay giữa thì cảm biến chưa được kích hoạt thì làm sao túi khí bung được

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
hoadat nói:
Chả hiểu vì sao họ đi xe mà kg chịu seat bell nhỉ? Cả 2 cái đầu mổ vào bể luôn cả kính lái, chấn thương sọ não như chơi. Xin chia buồn.
Quan sat hay. Em cung khong chu y.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn
hoadat nói:
Đồng ý với bác! Em luôn có thói quen bước lên là cài ngay seatbelt. Hy vọng 2 bác trên xe bị không quá nặng.
HappyGuy nói:
Xe nào cũng có 2 cái cảm biến túi khí đặt 2 bên mũi xe. Đâm ngay giữa thì cảm biến chưa được kích hoạt thì làm sao túi khí bung được
Bác nói chính xác! Nhà sản xuất nào cũng tính trường hợp này hết nè. Vị trí này khi va chạm độ sụn lớn nên phản lực sẽ đc triệt tiêu nhiều, chỉ cần cài seatbelt là bảo vệ đc người ngồi trong xe.

Hạng C
19/2/13
894
94
28
63
Eddy nói:
em thắc mắc đâm vuông góc thế mà khí hok bung kà

Có thể do không thắt dây an toàn nên túi khí không bung vì có thể gây nguy hiểm do lực va đập mạnh khi túi khí nổ hoặc do lực đâm chưa đủ mạnh để trigger túi khí. Nhưng mà nhìn cái kính lái có vẻ ng ngồi trước bị va đập khá mạnh ...

Last edited by a moderator: