Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Sao kiệm lời vậy bác? Thôi cho em xin lỗi vì đã đụng chạm vào tủn của bác. Mời bác ly nước cho bớt cay nhé
À, mình không phải DLV, seeder, cũng không thù ghét hãng xe nào đó...
nên mình chả cần phải lắm lời, bỏ công sưu tầm hình ảnh tai nạn, chết chóc...

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Ford Focus, Ford Explorer,....
Ai nói pác nó giống hàng việt vậy. Ford Explorer có cái rada gì đó ở đầu xe ko? Nhiều pác ở việt nam đang đau đầu nghiên cứ nhập về tầm 200 củ để gắn vô mà chưa biết gắn sao nữa. Đừng bao giờ tin hãng nó nói nhập mỹ mà chất lượng mỹ nha pác. Nó nhập cho thị trường nào thì sẽ đặt hàng riêng cho thị trường đó thôi

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Chửi thề là tầm bậy, nhưng thiệt ko chửi chịu ko nổi. Đm chứ nó nói vầy sao ko chửi được "nhiệm vụ của túi khí là bung khi có tai nạn, bất kể lớn nhỏ". Đm đưa nó vô hãng ô tô làm chắc cả tỷ người dập mặt vì cái túi khí quá. Thằng điên!
Em ko bênh gì toy nhưng pác nên tìm hiểu kỹ lại. Tai nạn chưa chắc cú đâm đầu tiên là mạnh nhất đâu. nếu cú đâm đầu tiên rất nhẹ đã bung túi khí thì tài xế sẽ ko thể tiếp tục điều khiển xe được nữa và sẽ có nhiều cú đâm tiếp theo

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Em ko bênh gì toy nhưng pác nên tìm hiểu kỹ lại. Tai nạn chưa chắc cú đâm đầu tiên là mạnh nhất đâu. nếu cú đâm đầu tiên rất nhẹ đã bung túi khí thì tài xế sẽ ko thể tiếp tục điều khiển xe được nữa và sẽ có nhiều cú đâm tiếp theo
Bác đọc nhầm rồi, em đang chửi cái thằng kingspeed gì đó, cái câu "nhiệm vụ của túi khí là bung khi có tai nạn, ko cần biết lớn nhỏ" là thằng khùng đó nói.

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Bác đọc nhầm rồi, em đang chửi cái thằng kingspeed gì đó, cái câu "nhiệm vụ của túi khí là bung khi có tai nạn, ko cần biết lớn nhỏ" là thằng khùng đó nói.
Bác tag thì tag cho chính chủ mất công người ta đòi bản quyền, còn bị em chửi là vu khống. Thêm nữa đã ôm xe hơi chạy thì ăn nói lịch sự một chút nha bác. Nếu cảm thấy tranh luận không được nữa thì thôi. Chửi ngta chi bác
Tuổi của bác mà đẻ ra em được thì em cũng xem bác như ccc thôi. Em nhẹ nhàng thế ổn không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Theo bác nhẹ là tốc độ bao nhiêu? Trong trường hợp Camry này là nặng hay nhẹ mà đầu xe nát thế kia? Bác có xem hình mấy con Bmw mà em gửi chưa? Có cả i8. Theo ý bác thì các con Bim kia chắc bị lỗi túi khí vì đầu xe còn nguyên vẹn mà túi khí bung hết rồi?

4/3/19
499
281
66
28
Đầu xe bấy nhầy còn tùy thuộc vô độ cứng của thân xe nữa bác. Có nhiều vụ đâm xe vô gốc cây cũng bấy nhầy, mà CA xác định xe chạy có 3 4 chục thôi á.
Ai nói pác nó giống hàng việt vậy. Ford Explorer có cái rada gì đó ở đầu xe ko? Nhiều pác ở việt nam đang đau đầu nghiên cứ nhập về tầm 200 củ để gắn vô mà chưa biết gắn sao nữa. Đừng bao giờ tin hãng nó nói nhập mỹ mà chất lượng mỹ nha pác. Nó nhập cho thị trường nào thì sẽ đặt hàng riêng cho thị trường đó thôi
Cái đấy nằm trong option, kể cả bên kia cụ không tích vào thì nó cũng không có nhé.

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Cái đấy nằm trong option, kể cả bên kia cụ không tích vào thì nó cũng không có nhé.
Chính xác nha bác. Các hãng xe đều có bản báe, phải có các trang bị tối thiểu do CP quy định. Các bác sẽ build xe từ bản base, chọn option các loại sẽ ra giá xe. Nó cũng sẽ có các bản xe khác nhau do nhà sản xuất đưa ra nhưng có nhiều khách hàng không muốn tất cả các option nên họ build theo ý mình nên có nhiều xe nhìn ngon lành mà mâm sắt

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Toyota RAV4 của đồng nghiệp em. Tông mé đít của người ta. Cửa còn nguyên mà túi khí rèm còn bung, đầu xe còn ko nát bằng con Camry. Trường hợp này khả năng cao là total loss, bảo hiểm đền xe mới

Attachments