Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Chưa có cái nhà nào ở khu này có giấy, bán dự án gần 2 năm rồi. Theo tôi biết thậm chí cái khái niệm .....trình cơ quan nhà nước phê duyệt cho các căn nhà đã xây xong hơn cả năm ...........vẫn chưa làm được gì, chưa có gì chờ lâu lắm ah :3dquaytay: . Ai sale khu này, hay liên quan đến chủ đầu tư lên đây chém gió, quăng bằng chứng ra, hài.

Còn cái khu Saigon Village gì đó, mịa, ở mút chỉ Long An mà cứ kêu gào "xì gòn", ở Star Village là đã rất xa trung tâm chợ Bến Thành, Dinh Độc Lập rồi nói chi .............Long An, mua xong chắc bất an :3dchientrung:.

• Like
Reactions: meoi
Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
Khu này bán nhà có được bán đất đâu ai ko biết,xây trước phải đợi chứ Intresco nó khùng đâu đi làm lắt nhắt từng nhà 1.Gom đủ bao nhiêu hồ sơ mới làm chứ,Him Lam kinh tẻ kia hơn 10 năm mới ra từ từ có ai ý kiến gì?

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Khu này bán nhà có được bán đất đâu ai ko biết,xây trước phải đợi chứ Intresco nó khùng đâu đi làm lắt nhắt từng nhà 1.Gom đủ bao nhiêu hồ sơ mới làm chứ,Him Lam kinh tẻ kia hơn 10 năm mới ra từ từ có ai ý kiến gì?
ý kiến có được chú ý đâu bác? ai mua ko muốn có sổ để làm ăn. CĐT nhận tiền nhưng ko làm mà ko ai bảo vệ thì ý kiến gì nữa

Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
ý kiến có được chú ý đâu bác? ai mua ko muốn có sổ để làm ăn. CĐT nhận tiền nhưng ko làm mà ko ai bảo vệ thì ý kiến gì nữa
a nói ko đúng,CĐT ko phải ko làm nhưng chưa đúng trình tự thì họ ko làm thế thôi.Trước lúc a mua a ko tìm hiểu dự án bán đất hay nhà sao lại thắc mắc chuyện sổ sách?

• Like
Reactions: selene
Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
a nói ko đúng,CĐT ko phải ko làm nhưng chưa đúng trình tự thì họ ko làm thế thôi.Trước lúc a mua a ko tìm hiểu dự án bán đất hay nhà sao lại thắc mắc chuyện sổ sách?
Intresco có tài chính khá yếu cụ thể là dự án Long Thới đầu tư 1000 tỷ thì 900 tỷ là đi vay ngân hàng. Tuy nhiên đã có được quyết định sử dụng đất của dự án. Không biết chủ đầu tư đã trả được bao nhiêu?

http://vietstock.vn/2015/04/dhdcd-i...u-an-con-hon-nam-cho-sung-rung-737-417407.htm

Mấy bác đã mua chung cư thì sẽ rõ vụ này. Bởi vậy mấy dự án của PMP hay ViniCapital đắt khách là vậy, bởi vì người mua nhà biết họ sẽ nhận sổ đúng thời gian. Còn mấy dự án cắm ngân hàng phải chờ chủ đầu tư trả tiền ngân hàng. Cũng giống mấy bác vay ngân hàng vậy thôi.

Mấy bác muốn có sổ để vay ngân hàng thì vay chính ngân hàng bảo lãnh dự án vì đằng nào sổ cũng đang ở chỗ họ rồi, còn vay ngân hàng khác thì chắc không được.

Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Dự án này hình như vẫn dùng dằng, CĐT vần chưa xong thủ tục hay sao mà người mua vẫn chưa ký HĐ mua bán trực tiếp với chủ ĐT, đại đa số toàn hợp đồng cọc, cũng có thể do người ta đầu tư, được góp 95% trong 14 tháng nên vẫn chưa hết thời hạn góp vốn vì vậy vẫn là HĐ đặt cọc. Xem thử 6 tháng nữa chắc nhiều nền cũng góp xong mà chưa có HĐ mua bán thì gia cát dự cái ......này dễ thành ........ dự ớn, hehe. Hên xui thôi :3dchientrung:

• Like
Reactions: DeepBlue
Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Dự án này hình như vẫn dùng dằng, CĐT vần chưa xong thủ tục hay sao mà người mua vẫn chưa ký HĐ mua bán trực tiếp với chủ ĐT, đại đa số toàn hợp đồng cọc, cũng có thể do người ta đầu tư, được góp 95% trong 14 tháng nên vẫn chưa hết thời hạn góp vốn vì vậy vẫn là HĐ đặt cọc. Xem thử 6 tháng nữa chắc nhiều nền cũng góp xong mà chưa có HĐ mua bán thì gia cát dự cái ......này dễ thành ........ dự ớn, hehe. Hên xui thôi :3dchientrung:
Bác muốn ký hợp đồng mua bán nhà hình thành trong tương lai phải đóng cọc trước, đa phần là mấy bác mua đầu tư hoãn đóng cọc. Chắc phải hỏi mấy bác nào mua đợt đầu đã đóng cọc và xây nhà.

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
bác cứ hỏi các bác mua lúc trước được CĐT hứa bao lâu giao nền/nhà, bao lâu ra sổ... rồi số lượng CĐT làm được theo cam kết và ko làm được theo cam kết là bao nhiêu?

Những CĐT ko làm được theo cam kết thì nguyên nhân khách quan bao nhiêu, nguyên nhân do cắm sổ vào ngân hàng để làm dự án khác mà bán ko được dẫn đến ko rút sổ ra làm cho khách hàng là bao nhiêu.