Hạng B2
21/7/08
158
311
63
bác cứ hỏi các bác mua lúc trước được CĐT hứa bao lâu giao nền/nhà, bao lâu ra sổ... rồi số lượng CĐT làm được theo cam kết và ko làm được theo cam kết là bao nhiêu?

Những CĐT ko làm được theo cam kết thì nguyên nhân khách quan bao nhiêu, nguyên nhân do cắm sổ vào ngân hàng để làm dự án khác mà bán ko được dẫn đến ko rút sổ ra làm cho khách hàng là bao nhiêu.
mình mua Hồng Lĩnh Phú Xuân 2008 đã được hứa hẹn như thế nào mới mua, giờ thì sao. Điệp khúc thế nào, may mắn hơn Minh Long vì nghe nói Hồng Lĩnh đã đóng thuế thì phải, Minh Long hình như chưa đóng thuế, tiền thu người mua thì sao rồi hả bác

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Dự án này bán nhà chứ đâu có bán đất, nếu đóng đủ tiền hđ cọc thì ký hợp đồng mua bán nhà hình thành trong tương lai --> lúc đó mới bắt đầu xây.
Xây đúng quy hoạch, hoàn công xây dựng sẽ tiến hành cấp sổ.
mình phản biện bác @ngoclinh vụ người mua 10 năm không nhận được sổ mà vẫn ko ý kiến thôi. Mình ko bàn dự án Star Village, mình bức xúc vụ CĐT hứa hẹn đủ thứ mà ko thực hiện đúng cam kết ngoài trừ việc nhận đủ tiền theo đúng yêu cầu tiến độ, giờ có người đổ thừa mình ko đọc kỹ còn la.

Nói như bác đó thì lỗi Petro là do người mua, CĐT lúc nào cũng đúng, nản

Tập Lái
16/9/16
0
7
2
58
Thị trường sốt thì ko sao - chứ có biến 1 cái là kẹp chym ôm luôn là cái chắc
Nhà bè quá rộng và còn thưa ,cần phải có thời gian để giãn dân về

Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Dự án này bán nhà chứ đâu có bán đất, nếu đóng đủ tiền hđ cọc thì ký hợp đồng mua bán nhà hình thành trong tương lai --> lúc đó mới bắt đầu xây.
Xây đúng quy hoạch, hoàn công xây dựng sẽ tiến hành cấp sổ.
Sao nghe nói đóng 30% thì giao nền cho xây mà bác.

Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Thị trường sốt thì ko sao - chứ có biến 1 cái là kẹp chym ôm luôn là cái chắc
Nhà bè quá rộng và còn thưa ,cần phải có thời gian để giãn dân về
Đất ở dưới này sao sốt được bác, chủ yếu làm của để dành.

Tập Lái
28/11/16
25
75
13
Đất ở dưới này sao sốt được bác, chủ yếu làm của để dành.
Sốt hay không? đợi xong cái đường cao tốc với thằng GS city lên rùi mới bít. Đường còn dài mà .....:3danbanh: