Hạng B1
3/6/14
61
18
8
44
Dàn lạnh Camry bị đơ, bây giờ làm sao?

Em đang chạy con xe Toyota Camry sản xuất năm 2010, hệ thống điều hòa trước đây mát lạnh sướng lắm mà từ đầu năm yếu hẳn đi. Nghe anh em trên diễn đàn kháo nhau “đưa xe đi vệ sinh dàn lạnh về là lạnh tê người” nên đang lúc điều hòa xe kém lạnh em cũng mang xe đến garage gần nhà nhờ vệ sinh dàn lạnh. Tuy nhiên tình trạng vẫn không thay đổi, trời mát thì còn tạm được chứ những khi trời nóng thì có khi ướt hết áo.[pagebreak][/pagebreak]

Rồi từ độ tháng nay có hiện tượng: đôi khi đang chạy thì tự nhiên mất lạnh, tắt đi bật lại lúc thì lạnh lại lúc thì không. Các bác cho em hỏi cái máy lạnh xe em bị chứng gì thế, nguyên nhân và giờ mình xử lý nó ra sao? Phiền cả nhà cho em đánh giá vấn đề, em cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Em đang chạy con xe Toyota Camry sản xuất năm 2010, hệ thống điều hòa trước đây mát lạnh sướng lắm mà từ đầu năm yếu hẳn đi. Nghe anh em trên diễn đàn kháo nhau “đưa xe đi vệ sinh dàn lạnh về là lạnh tê người” nên đang lúc điều hòa xe kém lạnh em cũng mang xe đến garage gần nhà nhờ vệ sinh dàn lạnh. Tuy nhiên tình trạng vẫn không thay đổi, trời mát thì còn tạm được chứ những khi trời nóng thì có khi ướt hết áo.
Rồi từ độ tháng nay có hiện tượng: đôi khi đang chạy thì tự nhiên mất lạnh, tắt đi bật lại lúc thì lạnh lại lúc thì không. Các bác cho em hỏi cái máy lạnh xe em bị chứng gì thế, nguyên nhân và giờ mình xử lý nó ra sao? Phiền cả nhà cho em đánh giá vấn đề, em cảm ơn!
Kiểm tra gas đi bác..!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Khả năng máy nén lạnh tèo rồi .Trên cụm máy nén lạnh có con Flow Rate nó bị điên rồi bác .Thay cụm máy nén củ bên cam thì súc lại hệ thống còn thay cụm máy nén mới thì coi dàn nóng ,dàn lạnh nếu dơ quá thì xữ nó luôn.Đừng tiết kiệm không đáng đâu bác.

Tập Lái
26/8/12
22
2
3
Kiểm tra nếu hỏng valve thì thay valve sau đó1 xúc rửa hệ thống. Giá cũng rẻ thôi mà.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B1
3/6/14
61
18
8
44
Khả năng máy nén lạnh tèo rồi .Trên cụm máy nén lạnh có con Flow Rate nó bị điên rồi bác .Thay cụm máy nén củ bên cam thì súc lại hệ thống còn thay cụm máy nén mới thì coi dàn nóng ,dàn lạnh nếu dơ quá thì xữ nó luôn.Đừng tiết kiệm không đáng đâu bác.
em mới sục rửa vào cuối tháng 3 còn sạch bon. Còn bác bảo hư con flow rate là gì em còn chả biết. Hihi em không rành về máy móc cho lắm, nhưng cảm ơn bác nhiều.