Hạng B1
25/6/16
75
74
18
HCM
Báo cáo các bác là xe em mới mua và chạy từ tháng 02/2016, đến hiện tại mới được có 12000 km mà điều hòa trên xe thấy như hết gaz, chỉ thấy gió không thấy hơi mát, đi đường nóng kinh khủng toát hết mồ hôi. Trước đó em thấy có hiện tượng xe không mát Đem ra hãng họ bảo đo được 10 độ nhưng anh muốn mát hơn nó phải độ lại cảm biến nhiệt độ xe của mình, em ậm ừ để chạy thêm kiểm tra xem sao và đến hôm nay thì cảm giác chỉ thấy gió xe chứ ko thấy hơi mát nữa .

Xin hỏi các bác dòng xe này có bị lỗi dàn lạnh không, xe của em bị cái gì? có phải do hết gaz không, xe mới mà, và nếu có lỗi thì hãng nó có bảo hành không ???? hay phải mất tiền ??? cách giải quyết như nào ???

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dat56789
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
bệnh kinh niên do lắp dáp như sịt của gm thôi bác, cứ chạy chữa cho e nó là xong.

• Like
Reactions: rohto189
Hạng C
14/5/15
520
484
63
Spark em chưa nghe lỗi dàn lạnh bao giờ, có thể có trục trặc gì đó thôi, a cho ktra xem nếu mà xì dàn lạnh thì nó thay cho anh cái mới.

• Like
Reactions: rohto189
Hạng B1
25/6/16
75
74
18
HCM
Máy lạnh spark nào cũng như 3 chữ "C" bác ạ - tôi thì lạnh teo ...ái -trưa thì nóng vãi ...ái
:3dcuoi:

Bác nói chuẩn vãi, cái máy lạnh nó như dở hơi, đi ngày trời nóng là xe cũng tăng nhiệt theo, tối không khí man mát chút thì lạnh đến phát rét thế là thế nào? Lúc cần mát nó không mát, lúc không cần thì nó lại quá lạnh là sao???

Báo cáo là em ra hãng , thì kiểm tra các kiểu, hãng biểu thằng LS này yếu không như LTZ, muốn mát thì phải chế thêm cảm biến để nó rơi đến 8-9 độ thì mới đóng.

Với nguyên bản xuất xưởng mà dàn lạnh yếu quá thể như thế, em chưa nói đến trên xe 4-5 người full chỗ, mà riêng mình em lái thôi vào ban ngày để nó mát cũng đến đuối luôn. Xe mà làm dịch vụ để chở khách, thì chắc khách chửi chết.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Thằng hãng nói chuyện tào lao nha bác. Vào bắt nó bảo hành. Cái vụ cảm biến lạnh mà nó nói thì kệ cha nó. Quan trọng mua xe là phải lạnh ok, ko ok thì bắt nó làm cho xong. Ko xong gặp thẳng lãnh đạo nó hoặc đứng chặn xe trước showroom cho khỏi bán

• Like
Reactions: nambv and No Bi
Tập Lái
27/8/15
23
14
3
45
Thằng hãng nói chuyện tào lao nha bác. Vào bắt nó bảo hành. Cái vụ cảm biến lạnh mà nó nói thì kệ cha nó. Quan trọng mua xe là phải lạnh ok, ko ok thì bắt nó làm cho xong. Ko xong gặp thẳng lãnh đạo nó hoặc đứng chặn xe trước showroom cho khỏi bán.
Chính xác đến từng chi tiết... 13h vào hãng yêu cầu ra ngoài nắng kiểm tra và trị cho hết bệnh.
Bệnh này trị được và nên trị gấp... để lâu sẽ phải thay hết nguyên hệ thống khoảng 12 trd.
Goodluck...

• Like
Reactions: Ganeskoto
Tập Lái
14/5/16
36
20
8
32
Báo cáo các bác là xe em mới mua và chạy từ tháng 02/2016, đến hiện tại mới được có 12000 km mà điều hòa trên xe thấy như hết gaz, chỉ thấy gió không thấy hơi mát, đi đường nóng kinh khủng toát hết mồ hôi. Trước đó em thấy có hiện tượng xe không mát Đem ra hãng họ bảo đo được 10 độ nhưng anh muốn mát hơn nó phải độ lại cảm biến nhiệt độ xe của mình, em ậm ừ để chạy thêm kiểm tra xem sao và đến hôm nay thì cảm giác chỉ thấy gió xe chứ ko thấy hơi mát nữa .

Xin hỏi các bác dòng xe này có bị lỗi dàn lạnh không, xe của em bị cái gì? có phải do hết gaz không, xe mới mà, và nếu có lỗi thì hãng nó có bảo hành không ???? hay phải mất tiền ??? cách giải quyết như nào ???
Bị chung vấn đề với bạn