Tập Lái
5/11/13
26
6
3
[blockquote]Có lẽ không có đất nước nào trên thế giới, lượng xe máy/đầu người lại nhiều như Việt Nam. Theo số liệu thống kê của Bộ Giao thông Vận tải, hiện tại tổng số ôtô và xe máy trên cả nước đã lên 39.056.343 xe.

Tuy nhiên, trong số gần 40 triệu xe đó, theo số liệu mà Yamaha Việt Nam cung cấp, xe tay ga hiện đang chiếm khoảng 31%.

Có một điều không cần phải bàn cãi nhiều thì số lượng đàn ông đi xe tay ga ngày càng nhiều. Tất nhiên, chẳng có xe tay ga nào được sản xuất dành cho đàn ông cả. Với vẻ ngoài nữ tính (trong giấy đăng ký cũng ghi kiểu dáng nữ), đàn ông Việt càng trở nên nhỏ nhắn và ẻo lả hơn.

Những hình ảnh này hoàn toàn không hiếm trên đường phố Việt Nam.

Thậm chí, nhiều người còn lầm tưởng Nouvo, Air Blade… là những xe “nam tính”. Có một số người trên diễn đàn về xe cộ đã khá hổ báo khi thằng thừng chỉ trích những thanh niên đi Exciter là du côn, du đãng, là quái xế. Nhưng họ đâu bao giờ tự nhìn vào gương để biết rằng bộ dạng mình trông thảm hại như thế nào khi ngồi co ro trên chiếc Attila hay Lead.

Những thanh niên chạy Exciter lại bị cho là hổ báo.

Nhiều người biện hộ vì tôi không có tiền, xe côn tay nam tính giá cả trăm triệu sao với tới. Nhưng một chiếc Air Blade cũng giá tương đương Exciter, thậm chí mua được vài chiếc xe côn tay đời cũ. Vẫn đủ mạnh mẽ, tự tin chở mấy cô chân dài. Hết thời của những chàng trai như cọng bún, mặt trắng bệch ẻo lả bên những chiếc xe tay ga rồi. Các cô gái bao giờ cũng thích những chàng trai đi xe côn tay, mạnh mẽ hơn. Vậy nên ai đang đi mấy loại xe yếu đuối về bán đi mà mua xe khác nhé. Kẻo mai mốt bị mấy thanh niên đi xe côn tay cướp mất gấu thì lại khóc sướt mướt, ướt hết gối.[/blockquote]

Bài này của một bác bên diễn đàn Vitalk.vn, em đăng lại để các bác cùng bàn luận.

Tập Lái
17/11/13
24
1
3
43
Mỗi người 1 suy nghĩ, 1 góc nhìn. Đừng quy chụp suy nghĩ của mình thành của người khác như vậy.
Đi xe ga không nói nên điều gì cả bác nhé, nhiều người đàn ông đích thực vẫn phi xe ga ầm ầm ngoài đường ý chứ (ví dụ em nè) :)))

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Trời ạ, đi xe 67, moto,... nó ép thằng nhỏ chết, tay ga thằng nhỏ thoải mái hơn bác chủ ơi.

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Em Thichlamle ơi, em thử chạy thử xe tay côn hay xe số đi, xem có em chân dài nào theo em không nhé. đừng có lên OS mà nói xàm, mấy anh trên đây cười chết. Anh em thích thì like phát nào

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Nói chung là hết sức tào lao.
Chắc tối ngày chỉ biết tới Noza, Vision, Ati Eliz.... hay sao mà dám viết được cái câu này "Tất nhiên, chẳng có xe tay ga nào được sản xuất dành cho đàn ông cả"
Thế xe 4B số tự động có được "xem xét" chung với kiểu ko có côn => ko nam tính ko nhỉ