Tập Lái
22/2/23
1
2
3
38
Các bác cho mình hỏi dán phim cách nhiệt kính lái thì dán loại nào ok chút, ở đâu và giá ntn. Mình dán hàng khuyễn mãi của hãng mà nó bị sọc nên bắt hãng tháo ra luôn, hãng cũng bảo hành dán lại mà lằng nhằng quá nên thôi. Mình chỉ cần dán thêm phần kính lái thôi.

Dán phim chống nóng kính lái ở đâu, loại nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
Phim cách nhiệt thì hãng tặng lúc mua xe, nhưng có vẻ chất lượng không như mong đợi. Em đang định dán lại phim cách nhiệt các dòng cao cấp hơn để vợ con ngồi trong xe mát hơn. Nhưng nghe nói lột phim ra dán lại sẽ ảnh hưởng đến kính xe, không biết có đúng không ?

Tập Lái
23/2/23
2
0
1
33
Trước khi quyết định xem nên dán phim cách nhiệt của hãng không thì anh nên hỏi bạn sale dòng phim đó thuộc thương hiệu nào, chứ thường hãng tặng đa số là dòng phim phổ thông thôi, nghĩ đơn giản là hàng khuyến mãi mà, ai làm gì mà đem đồ tốt đi khuyến mãi.

12/12/22
18
6
3
31
Film cách nhiệt thời gian sử dụng trên 10 năm lận ạ, bác đã dán nhưng gặp tình trạng như trên thì em nghĩ đó không phải là phim chính hãng đâu ạ. Nếu bác muốn test phim, bác có thể ghé Otovietnam, em sẽ test film xe bác và cho bác đánh giá chính xác nhất nhé

Các bác muốn dán lại phim, tham khảo dòng phim Cool UV400 bên em nhé. Bên em toàn anh em trong cộng đồng xe truyền tai nhau đến dán thôi. Có giá ưu đãi cho các bác OS

Các bác có thể tham khảo Cool UV400 của Otovietnam tại đây :https://otovietnam.com/phim-cach-nhiet-oto-cool-uv400
screen-shot-2023-02-08-at-17-11-58-png.2888091

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Mà nhà nước đã cấm độ đèn vụ đăng kiểm rồi . Cũng nên cấm dán luôn cho nó đồng bộ . Chứ dán vô nó tối thui ko độ đèn sao bang đêm thấy,
- Mấy bố bán phim toàn quảng cáo chống 99,99% cbcdxz hết. Chứ dấu mẹ nó trị số cảng quang tới 30-40% lận ,Thôi tôi trốn đây

• Like
Reactions: Masa
Hạng B1
8/9/22
89
3.082
83
Bác cứ 3M chính hãng mà dán cho an toàn ạ
Sdt e 08.789.77788 ( nhận dán tận nơi ạ)

12/12/22
18
6
3
31
Mà nhà nước đã cấm độ đèn vụ đăng kiểm rồi . Cũng nên cấm dán luôn cho nó đồng bộ . Chứ dán vô nó tối thui ko độ đèn sao bang đêm thấy,
- Mấy bố bán phim toàn quảng cáo chống 99,99% cbcdxz hết. Chứ dấu mẹ nó trị số cảng quang tới 30-40% lận ,Thôi tôi trốn đây
Nếu bác dán phim cách nhiệt kính chắn gió (kính lái) thì chỉ nên dán loại ngăn sáng nhẹ thôi, không nên dùng loại tối màu. Dĩ nhiên loại tối màu sẽ ngăn ánh sáng, nhưng điều đáng lo ngại không nằm ở đó mà là sự an toàn khi lái xe ban đêm. SG nếu bác muốn test phim, bác có thể ghé em, em sẽ test film xe bác và cho bác đánh giá chính xác nhất nhé ah

Attachments

Tập Lái
15/12/22
1
0
1
29
Các bác cho mình hỏi dán phim cách nhiệt kính lái thì dán loại nào ok chút, ở đâu và giá ntn. Mình dán hàng khuyễn mãi của hãng mà nó bị sọc nên bắt hãng tháo ra luôn, hãng cũng bảo hành dán lại mà lằng nhằng quá nên thôi. Mình chỉ cần dán thêm phần kính lái thôi.

View attachment 2888034*Ảnh minh họa
Dán kính mấy lần rồi và cũng có tìm hiểu, thì tui thấy sp cool uv400 rất ổn nhất là dòng cao, lột film cũ ra, vệ sinh keo rồi dán mới lại thôi bác. Anyway vote 1 phiếu cho Cool uv400, em xài 1 năm nay rồi rất ổn, kỳ bị rách một miếng cũng được bảo hành nguyên miếng

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113

View attachment 2888034*Ảnh minh họa
Kính lái dán 3M Crystalline đỡ nóng hẳn, 3-4 tr
Tín Mỹ 3M
445 Điện Biên Phủ, Bình Thạnh
anh chủ là Oser

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Mình xài cho xe loại CR70 của 3M thấy ổn, nhiều chỗ dán CR60 hơi tối hơn xíu, chịu khó kiếm chỗ có CR70

• Like
Reactions: MrSusu2019