Tập Lái
21/1/19
3
43
13
Chào các anh chị Cnl em là bake rặt mới chuyển vào SG và tham gia diễn đàn chưa lâu cần các anh chị giúp đỡ ạ.Số là thằng võ sỹ 1kg nhà em có đòi học piano nên em có mua một chiếc piano điện yamaha cũ cho cháu tập nhưng hôm vừa rồi cu cậu cắm nhầm ổ điện 220v nên bị bốc khói khét lẹt, cu cậu sợ quá có cầu cứu ba giúp không để má biết thì hai ba con khó sống .Em đã tháo bảng mạch ra và phát hiện một con tụ chống sét Varistor bị cháy còn cầu trì thì vẫn nguyên ,các anh cho hỏi :em muốn mua và thay con tụ chống set cho điện 110v thì mua ở đâu loanh quanh q1,3,10 với ạ ,vì em mới chuyển vào trong này nên chưa quen đường lắm.Em đội ơn các anh.

Hạng D
1/9/14
2.304
84.175
113
Sai Gon
Q10 thì anh ra khu Nhật Tảo (góc Nguyễn Kim - Tân Phước) có bán đầy đủ các loại.
Mà vợ anh là Bake hay Nake vậy?

• Love
Reactions: HAIBOCON
Hạng B1
23/2/11
55
2.629
83
Đầu tiên, a nhổ hẳn nó ra khỏi bo mạch, nếu cầu chì chưa đứt và nguồn còn sống thì cắm điện lại thì sẽ dùng được luôn. Từ từ mua con chống quá áp thay sau. Còn không tèo cái khác nữa rầu !

Tập Lái
21/1/19
3
43
13
Q10 thì anh ra khu Nhật Tảo (góc Nguyễn Kim - Tân Phước) có bán đầy đủ các loại.
Mà vợ anh là Bake hay Nake vậy?
Cảm ơn anh! Dạ vợ em gốc Bắc nhưng sống với ông bà cố trong nam hồi nhỏ ,tại sức khỏe với bệnh hen của hai mẹ con không chịu được lạnh ngoài đó nên em phải tha phương cầu thực anh ơi.

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
A ng bắc mà viết lúc ba, lúc má rồi cầu trì, ng miền nam đọc đuối.

• Haha
Reactions: HAIBOCON
Tập Lái
21/1/19
3
43
13
A ng bắc mà viết lúc ba, lúc má rồi cầu trì, ng miền nam đọc đuối.
Em đang trong giai đoạn loạn ngôn ngữ anh ơi ,nhiều lúc hỏi đường mà họ không biết hỏi cái gì luôn .Em cứ đứng ngây mặt ra vì mắc cỡ nếu có vợ em thì đỡ hơn nhiều

Tập Lái
21/1/19
3
43
13
Đầu tiên, a nhổ hẳn nó ra khỏi bo mạch, nếu cầu chì chưa đứt và nguồn còn sống thì cắm điện lại thì sẽ dùng được luôn. Từ từ mua con chống quá áp thay sau. Còn không tèo cái khác nữa rầu !
Thank anh! Để em làm theo cách của anh xem sao.