Hạng B2
8/3/14
200
470
63
https://youtu.be/QQ_XxboKO7o
Mình bị lần này là lần thứ ba rồi. Có lẽ đèn của chiếc Huyndai nhà mình đến tuổi thọ hay sao mà lần lượt ra đi không hề thông báo trước. Cả 3 lần tranh cãi với CSGT mình đều quay lại clip để làm bằng chứng đề phòng CSGT ghi biên bản bậy. Lần thứ ba này là tương đối nhẹ nhàng hơn hẳn 2 lần trước đó. Các Bác xem tham khảo.
Bỏ qua việc các anh CSGT không nắm được hết luật_ dù CSGT chỉ chủ yếu làm việc với mỗi luật giao thông_ Mình cho rằng CSGT giơ gậy gọi vào xe bị đèn đứt bóng để phạt là một hành vi không đẹp, không cao thượng, không xứng đáng là công an nhân dân. Theo từ điển Việt Nam: hành vi canh me nhân lúc khó khăn, nguy khốn của người khác để trục lợi là hành vi của kẻ tiểu nhân. Không lẽ trong trường học, trong gia đình, thầy cô hay bố mẹ của các anh không dạy các anh bài học đạo đức này ???.

Hạng C
15/6/17
867
919
93
" Không lẽ trong trường học, trong gia đình, thầy cô hay bố mẹ của các anh không dạy các anh bài học đạo đức này ???"
Em thấy Năm nào cũng: " HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TẤM GƯƠNG ĐẠO ĐỨC HỒ CHÍ MINH"
https://youtu.be/QQ_XxboKO7o
Mình bị lần này là lần thứ ba rồi. Có lẽ đèn của chiếc Huyndai nhà mình đến tuổi thọ hay sao mà lần lượt ra đi không hề thông báo trước. Cả 3 lần tranh cãi với CSGT mình đều quay lại clip để làm bằng chứng đề phòng CSGT ghi biên bản bậy. Lần thứ ba này là tương đối nhẹ nhàng hơn hẳn 2 lần trước đó. Các Bác xem tham khảo.
Bỏ qua việc các anh CSGT không nắm được hết luật_ dù CSGT chỉ chủ yếu làm việc với mỗi luật giao thông_ Mình cho rằng CSGT giơ gậy gọi vào xe bị đèn đứt bóng để phạt là một hành vi không đẹp, không cao thượng, không xứng đáng là công an nhân dân. Theo từ điển Việt Nam: hành vi canh me nhân lúc khó khăn, nguy khốn của người khác để trục lợi là hành vi của kẻ tiểu nhân. Không lẽ trong trường học, trong gia đình, thầy cô hay bố mẹ của các anh không dạy các anh bài học đạo đức này ???.

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Vụ này em bị hồi 2011 rồi, em về quê ăn đám cưới, trên đường về thì cái đèn em bị lỏng chuôi mà không hay nên bị mấy anh Sóc Trăng thổi lại, năn nỉ không được, lập biên bản đàng hoàng nhé. 3 ngày sau đi sáu chục cây chuối đến đội nhận phiếu đóng phạt 400k, lấy lại bằng lái rồi về. :)

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đèn đứt bóng không sáng, trách nhiệm của CSGT họ dừng xe lại là đúng. Quan trọng là mình nói làm sao cho họ hiểu đó là bất khả kháng do nó đứt khi mình đang chạy xe mà không phát hiện ra! Chứ thấy bác chủ chỉ đèn cản nói nó là đèn chiếu gần là không hợp lý rồi? Nếu như CSGT lập biên bản thì 100% bác chủ kiện không thắng. Hiển nhiên thấy đèn cos bên tài tối tối om mà chửi CSGT là không ổn.