Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Đang dán thẻ thu phí đường bộ tự động miễn phí, bác nào cần thì dán nhé

Em xem trên TV thấy có thông tin đang có đợt dán thẻ thu phí đường bộ tự động miễn phí, các chủ xe có thể đến các điểm dịch vụ của trạm thu phí BOT và các trung tâm đăng kiểm để đăng ký và tạo tài khoản giao thông. Bác nào cần thì đi dán cho tiện nhé. Nghe nói có tới hơn 600.000 xe đã dán thẻ này, không biết có bán nào trên OS đã dán chưa?[pagebreak][/pagebreak]

Khi đi dán thẻ thu phí tự động thì nhà cung cấp dịch vụ sẽ mở tài khoản cho chủ phương tiện, lưu trữ thông tin như chứng minh nhân dân, mã số doanh nghiệp, địa chỉ, điện thoại, email, mã số định danh, giấy chứng nhận kiểm định,…

Sau khi có tài khoản, chủ xe nạp tiền vào tài khoản tại ngân hàng, qua các đại lý do nhà cung cấp dịch vụ thu giá ủy quyền, hoặc sử dụng thẻ cào để nộp tiền qua tin nhắn điện thoại. Nếu tài khoản không đủ thì phải ghi nợ, thông báo chủ phương tiện chi trả trong 10 ngày. Sau thời hạn đó thì sẽ bị từ chối sử dụng dịch vụ đường bộ.

Có bác nào đã dán thẻ thu phí tự động rồi thì có thể chia sẻ một số thuận lợi khi dùng thẻ so với mua vé tại trạm được không ạ?

Đang dán thẻ thu phí đường bộ tự động miễn phí, bác nào cần thì dán nhé

Theo: VTV
Ảnh: VETC

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Dán xong mỗi tháng nó thu 1 mớ như tk ngân hàng, mà chỉ có tk của bọn Agri dịch vụ cùi bắp nên dừng đi cho xong

• Like
Reactions: cocxanh and Huboss
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Lúc nào mà VETC nhảy được vào các trạm thu phí độc quyền thì hay quá, chứ trong SG giờ chỉ có mới trạm cầu Đồng Nai. Cách thu của VETC hay, chỉ cần phím dán code chứ ko có thiết bị riêng.

Còn cao tốc Long Thành - Dầu Giây, bữa vô hỏi thì bắt phải gắn thiết bị hơn 2 triệu, rồi mua thẻ riêng, nạp tiền vào thẻ nữa thôi nên đi mua vé lượt cho rồi.

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Em gắn rùi, xung quanh TP.HCM thì có cầu Đồng Nai. Còn lại đa số ở miền Trung, một số trạm ở miền Tây. Lên web của VETC sẽ có số trạm VETC hiện ra.
Việc gắn thẻ nhanh chóng, chỉ như miếng giấy nhỏ 3x6 cm trên kính, không đụng chạm gì đến điện đóm trên xe.
Bác sẽ có 1 tài khoản riêng, nếu xài smart phone thì có thẻ tải app VETC về kiểm tra.
Nếu cá nhân đăng ký nhận tin nhắn qua điện thoại thì mỗi tháng bị trừ 8.800đ phí. Nếu có smartphone thì ko cần, kiểm tra qua tài khoản, tiết kiệm 8.800đ.
Đi qua trạm rất nhanh, không phải dừng lại, dễ nhận diện từ xa, dưới đường vẽ màu xanh lá, trên khung làn thu phí VETC có đèn led xanh lá cây nhấp nháy.
Nhiều trạm thu phí tự động VETC nhận luôn cả xe ko có gắn VETC, gây cản trở, dễ bực mình.
Dở là không cho chủ xe ghi nợ 1 lần qua trạm nếu chưa kịp nạp tiền. Việc này có thể thu qua đăng kiểm hoặc trừ tiền khi nạp tiền vào tài khoản VETC.
Luôn kiểm tra tài khoản trước khi đi, nạp dư ra chút cho chắc ăn.
Chưa thống nhất chỉ dùng VETC trên toàn quốc nên bất tiện.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Dán xong mỗi tháng nó thu 1 mớ như tk ngân hàng, mà chỉ có tk của bọn Agri dịch vụ cùi bắp nên dừng đi cho xong
Chắc bác nhầm rồi, cái này đâu có liên quan gì tới Agribank mà bác nói là "chỉ có tk của bọn Agri"
Dân đang chửi ầm cái thằng nầy .. qua trạm trả phí đã đành nó thu phí SMS gì nữa kìa ... có dán em cũng lột
Nếu k muốn bị trừ thì bác đừng đăng kí nhận SMS, kiểm tra trên app hoặc web đều được mà. Dân mình hay có kiểu hùa nhau chửi mặc dù chưa biết đầu đuôi thế nào.
Em chỉ mong tất cả các trạm thu phí đều xài cái Etag này để tránh tiêu cực và ùn tắc.