Hạng C
25/11/13
618
743
93
Hôm trước có hỏi thăm các bác và được biết trạm Bình Triệu có làm sáng thứ 7 thì em liền đặt hẹn qua 1080 (xem thử có gì tiện hơn không) và book được lịch hẹn lúc 7:38
Sáng nay dậy sớm, đẩy xe ra trước nhà rửa cho em nó sạch sẽ tí cho các anh kỹ thuật khỏi bẩn áo quần :D và lon ton lấy đồ nghề tháo cái cản sau vì nghe nhiều bác bảo tới đó bị bắt tháo.

Đúng 7AM em có mặt ... tại quán cafe cóc trước trạm đăng kiểm làm ly cafe cho tỉnh táo. Lúc này vẫn chưa thấy mấy anh kỹ thuật tới.

Ngồi nhâm nhi được vài hớp thì thấy vài chiếc 7 chổ chạy vô nên em cũng sốt ruột nên thôi đánh xe vô luôn. Chạy vô thì thấy có 2 line, mỗi line tầm 6-7 chiếc (vắng quá), em được bảo vệ hướng dẫn xếp vô line giữa và bảo đợi đọc biển số thì vô nộp hồ sơ (bác í phụ trách luôn việc ghi biển số đem vô cho các cô bên trong đọc)

Em xếp xe xong thì mang giấy tờ vô trong luôn, thấy có 1 ô cửa ghi bảng "nhận hồ sơ hẹn 1080" em liền lao vô, thế là được ưu tiên nộp hồ sơ, đóng tiền trước ^_^

Sáng sớm với lại khí trời mát nên các anh kỹ thuật nhìn chung khá vui vẻ làm việc, bác bảo vệ cũng vui vẻ hay cười. Có lẽ nhờ thế nên chỉ khoảng 1,5 tiếng là xe em xong.
(6 tháng trước đi đăng kiểm tại đây em mất gần 4 tiếng chờ đợi trong nắng nóng và khói xe :( )

Kinh nghiệm em muốn chia sẻ với các bác qua lần này (lần thứ 2 em đi đăng kiểm):
  • NÊN book trước qua 1080 cho khỏi phải chờ đợi lúc nộp hồ sơ & đóng tiền
  • NÊN rửa xe sạch trước khi đi (cái này là suy nghĩ của em thôi, dù xe đời cũ nhưng sạch sẽ thì ai cũng thiện cảm :D )
  • KHÔNG NÊN quay phim, chụp hình trong khu vực này. (sáng nay em bị 1 vố hú hồn)
Ah em có câu hỏi: nếu hình xe em trong sổ đăng kiểm không có cản sau, đăng kiểm xong em gắn vô thì ra đường xxx có phạt không các bác?

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác tháo cảng sau ra đi đăng kiểm có chụp hình dán vào sổ ĐK, sau đó Bác gắn vào khi tham gia GT Bác vi phạm lỗi khác bị xxx vịn vào gặp xxx xem kỷ Bác bị nộp tờ rơi 2 lỗi nha Bác. Vụ gắn cản sau ĐK không yêu cầu tháo ( có nhiều thớt nói rồi ) mà Bác tháo ra thì hơi khó cho Bác.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Hôm trước em không biết 1080, thứ bảy vào 9h30 đến 11h cũng xong. Đăng kiểm Bình Triệu ngán nhất đi đúng ngày các bác taxi và tải đi tập thể.
Em hỏi thăm bác bảo vệ thì bác í bảo thường 1 tháng sẽ có 3 ngày làm cho taxi rất nhiều, nhưng bác í không nói chính xác 3 ngày nào :D

Vụ cản sau thôi mai em gắn vô luôn, có nó cũng đỡ, 2b hay vội vã ủi vô lắm, chắc không xui đến độ bị ngoắc vô vì cái cản sau đâu. Nhưng nhỡ bị phạt thì sẽ phạt theo khung nào các bác nhỉ

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Hẹn qua 1080 được vô đóng tiền trước nhưng sau đó có được vô kiểm liền không hay vẫn phải xếp hàng chờ sau các xe khác hả các bác ?

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Hẹn qua 1080 được vô đóng tiền trước nhưng sau đó có được vô kiểm liền không hay vẫn phải xếp hàng chờ sau các xe khác hả các bác ?
Vẫn xếp hàng chờ nhen bác

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
cản sau bình thường không cần tháo
Em chưa update vụ này. Em đăng kiểm cách đây 2 tháng vẫn phải tháo cản. Hôm rồi bị 2 bánh hun mông. Không có cản là tiêu tùng rồi

Hạng B2
9/7/12
198
202
43
Thế mình phải bỏ vào mấy em xinh tươi hả bác chủ ? Em cũng sắp tới hạn đk rồi .thanks bác nhiều .

Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mới đi đăng kiểm Bình Triệu về, có một số cập nhật cho bác nào cần:

- Không nhận đăng ký qua 1080
- Thứ 7 đi sớm tí, xe không nhiều. Hôm nay không thấy taxi
- CS Giao thông đứng canh quay đầu ngay ĐH Luật. Canh bắt quay đầu hướng Bình Thạnh qua

Thân.

• Like
Reactions: thichmexe