Tập Lái
21/6/13
9
0
3
Đăng ký xe ô tô mới 100% có cần mang xe đi xét?
Đợt giảm giá xe ô tô vừa rồi, em cũng cố dành dụm để tậu 1 chiếc ô tô nhập khẩu mới 100%.
Đã ghé chi cục thuế đóng trước bạ rồi.
Do muốn cởi xe lần đầu tiên và do hết tiền (cò đăng ký xe đòi tiền công 2,5 tr.) nên em muốn tự làm thủ tục toàn bộ đăng ký ra biển số xe luôn.
Vì vậy, em đã dán tờ giấy "Xe đi xét" rồi liều chạy từ salon về nhà.
Xe đã nằm nhà 2 ngày nay rồi. Định thứ hai đi lấy biển số mà sợ CA quá. Hehe
Bây giờ chỉ còn 1 đoạn từ nhà tới Nơ Trang Long để xét xe.
Các bác cho em hỏi, mình mang toàn bộ hồ sơ xe mà không cần mang xe lên Nơ Trang Long để xét xe có lấy được biển số không?
Nếu không được thì có cách nào không ạ?
Tks các bác.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Hôm Em hỏi Hãng Mazda không cần mang xe đi xét có được không? Thậm chị cho ít xị khỏi đi NTL xét xe mà Hãng nói không thể dc, vì CA không chịu. Mà đem xe lên thì thấy CA có kiểm tra số khung số máy gì đâu. Em nghĩ o tô thì phải mang xe đi xét Bác à.

• Like
Reactions: tinhp85
Tập Lái
21/6/13
9
0
3
Hôm Em hỏi Hãng Mazda không cần mang xe đi xét có được không? Thậm chị cho ít xị khỏi đi NTL xét xe mà Hãng nói không thể dc, vì CA không chịu. Mà đem xe lên thì thấy CA có kiểm tra số khung số máy gì đâu. Em nghĩ o tô thì phải mang xe đi xét Bác à.
Tks bác.
Em mang xe lên NTL xét thì không thành vấn đề. Chỉ sợ trên đường đi bị CA vịn bác ạ

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bắt buộc đem xe đi xét, mình đã tự làm 3 lần rồi, không khó khăn như suy nghĩ đâu, Bác Chủ cứ mạnh dạn

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Đợt giảm giá xe ô tô vừa rồi, em cũng cố dành dụm để tậu 1 chiếc ô tô nhập khẩu mới 100%.
Đã ghé chi cục thuế đóng trước bạ rồi.
Do muốn cởi xe lần đầu tiên và do hết tiền (cò đăng ký xe đòi tiền công 2,5 tr.) nên em muốn tự làm thủ tục toàn bộ đăng ký ra biển số xe luôn.
Vì vậy, em đã dán tờ giấy "Xe đi xét" rồi liều chạy từ salon về nhà.
Xe đã nằm nhà 2 ngày nay rồi. Định thứ hai đi lấy biển số mà sợ CA quá. Hehe
Bây giờ chỉ còn 1 đoạn từ nhà tới Nơ Trang Long để xét xe.
Các bác cho em hỏi, mình mang toàn bộ hồ sơ xe mà không cần mang xe lên Nơ Trang Long để xét xe có lấy được biển số không?
Nếu không được thì có cách nào không ạ?
Tks các bác.
Về nguyên tắc khi đăng kí xe bác phải mang xe đến CA, thông thường CA sẽ không kiểm tra xe của bác nhưng lâu lâu có thanh tra hoặc họ thích thì họ sẽ kiểm tra đột xuất, nếu bác không có xe thì khỏi đăng kí và được vô black list. Nếu ở tỉnh bằng một số nghiệp vụ bác có thể đăng kí không xe nhưng sẽ tốn kha khá, còn TP HCM Đồng Nai Tây Ninh hiện nay gần như là không đc. Bác có thể thuê xe thớt chở xe từ nhà đến 282 tầm 500k

Hạng B2
1/7/16
132
114
43
47
Xe đi xét thì không được chạy trên đường .Em thấy mấy anh đi xét thì đi lúc 4 , 5 giờ sáng cho đỡ gặp XXX.Mà lỡ gặp thì nói xét cho hãng đó và 2 ổ bánh mì.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Em thì đổ hãng làm hết, tới ngày lên lấy xe chạy về. Đập hộp đúng là đã thật, đến nay vẫn còn mùi xe mới

• Like
Reactions: Honda 67