Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
cho mình xin tên hội với. đang trong gần chục hội, nghe mỗi 1 ông thánh bào bị, hay group mình tham gia ko phải “hội city” nhỉ? vừa chạy vừa phá thì xe mụ nội nào ko hư. phán như thánh
thị trường có nhiều dòng xe xài cvt, mà mỗi city là hay bị đồn đứt dây curoa thì cũng phải suy ngẫm chứ bác.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
cho mình xin tên hội với. đang trong gần chục hội, nghe mỗi 1 ông thánh bào bị, hay group mình tham gia ko phải “hội city” nhỉ? vừa chạy vừa phá thì xe mụ nội nào ko hư. phán như thánh
bào thì xe hãng nào cũng có người bào xe cả. tại sao hãng khác ko đứt mà city đứt. xe cùi thì chấp nhận và phản ánh để nhà sx nó lắng nghe mà thay đổi.

Hạng D
4/10/15
1.428
2.505
113
36
Trước đây cày dịch vụ hình như toàn hộp số AT, mấy năm gần đây mới có xu hướng CVT cho mấy dòng xe thấp thì phải

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
mình dag sở hữu city đây, các hội city cứ thỉnh thoảng lại có người đứt dây. số km chag nói lên diều gì vì có xe 1 vạn đã đứt
Bác hội nào City thế nhỉ?
Honda City Club SG hay Honda City Club Vn
Mình chả thấy mấy người bị.
Bác cứ bảo dưỡng đúng hạn, có bào có chạy nhiều , bất kể xe gì mà ko bảo dưỡng đầy đủ cũng dễ bị hư hỏng.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Dù xe hạng A hay hạng B thì bác cũng nên chọn xe gầm cao và nói không với sedan. Đi xe gầm cao tầm quan sát tốt hơn, đi đêm đỡ chói mắt hơn tí xíu, nếu gặp đường xấu hay lội nước cũng đỡ khó khăn. Đi sedan như ngồi bệt xuống đường, quay đầu xe cũng phải rón rén sợ đụng lề đường, gặp đường xấu, ổ gà thì sợ cạ gầm, rất bất tiện.
Tiền ít mà cứ đòi gầm cao, chán thiệt chứ! Có tiền nhiều thì đã ko lăn tăn bác ạ!
Mà xe gì quay đầu mà phải rón rén như sợ ma vậy bác,đường xấu , ổ gà vẫn qua bình thường, có điều phi nhanh nó ồn , xóc xót xe, ổ voi thì chậm rãi thôi.Hạn chế đường lầy lội thế thôi.
Xe đi QL ,Tp là chính mà , sợ nhất là lụt thôi bác ạ.

Tập Lái
30/6/20
27
10
3
34
Anh nên xác định rõ là chạy gia đình hay chạy dịch vụ. Vì chạy dv, anh phải gắn thêm một số thứ lên xe, và đăng kiểm theo xe dv. Anh mua BH cũng phải đk xe dv. Sau này anh muốn đổi lại xe dùng gia đình, hơi mệt chút.

Cá nhân em thì nghỉ, hiện giờ là "trend" của các xe 5+2, nên đề nghị Xpander hoặc XL7. Cùng là xe hạng B, thay vì Sedan, ta sắm MPV cho rộng rãi, cao ráo.

Ps, sao chưa thấy anh @namvios vào còm hỷ. :D
mình dk xe dịch vụ vừa chạy gia đình vừa chạy dịch vụ ko dc à bác.?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
mình dk xe dịch vụ vừa chạy gia đình vừa chạy dịch vụ ko dc à bác.?
Được chớ anh.

Nhưng xe đk chạy dv phải gắn thêm hộp đen và thời gian đăng kiểm ngắn hơn xe gia đình. Tốn thêm tí tiền gắn mấy thứ đó, sau này không làm dv nữa, gỡ ra, tốn mớ tiền nữa. :)

Tập Lái
30/6/20
27
10
3
34
Được chớ anh.

Nhưng xe đk chạy dv phải gắn thêm hộp đen và thời gian đăng kiểm ngắn hơn xe gia đình. Tốn thêm tí tiền gắn mấy thứ đó, sau này không làm dv nữa, gỡ ra, tốn mớ tiền nữa. :)
thanks bác :)

Hạng D
23/10/18
1.131
23.210
113
40
Dù xe hạng A hay hạng B thì bác cũng nên chọn xe gầm cao và nói không với sedan. Đi xe gầm cao tầm quan sát tốt hơn, đi đêm đỡ chói mắt hơn tí xíu, nếu gặp đường xấu hay lội nước cũng đỡ khó khăn. Đi sedan như ngồi bệt xuống đường, quay đầu xe cũng phải rón rén sợ đụng lề đường, gặp đường xấu, ổ gà thì sợ cạ gầm, rất bất tiện.
Từng đó tiền nếu chọn gầm cao thì công nông là hợp lý nhất! Còn dư để đổ dầu