Tập Lái
22/5/08
32
0
6
Q7
www.micro-asia.com
Đang muốn mua 1 con Cap (số sàn), nhưng không hiểu sao doanh số của loại xe này càng ngày càng giảm..mong anh em chỉ giáo..

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Em không thích CAP, tiếng là xe 7-8 chỗ j đấy nhưng băng cuối chỉ dành cho trẻ con thôi mà gió điều hoà thì hơi xa chỗ đó nên hơi nóng nếu bị mặt trời chiếu vào lưng (và bình thường cũng nóng). Em thấy chỉ ai đang chạy CAP là khen nó thôi (mà số đó không nhiều)

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Chính xác đó Pác lttvtvn.
Băng ghế sau của chú này trẻ em gồi cũng trật, em đã có dịp mục sở thị và tỉn nó rồi, nhưng nếu Pác chỉ dùng 5ghế thì đây là lựa chọn đúng đắn, xe chạy được rất đầm xe.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Em đã có dịp đi sg với vài người bạn trên xe Cap. Em phải công nhận là điều hòa xe này nóng thiệt, đi vào buổi trưa ngồi băng ghế sau và ghế cuối cảm thấy rất nóng, đặc biệt băng ghế cuối chật và nóng ko chịu nổi toát cả mồ hôi
.

Tập Lái
22/5/08
32
0
6
Q7
www.micro-asia.com
Thú thật là mình mua xe để cho thuê, nên no choice...Em muốn hỏi máy bác đã mua xe này một , hai năm rồi tình hình xe thế nào, co hay hỏng hóc lặt vặt ko. hay máy có xuống nhiều ko...Còn nếu khách thuê yêu cầu In thì em cũng chẳng lăn tăn gì...

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
@Tigerusa6688 : Nếu bác mua cho thuê thì theo em nghĩ nên chọn IN là hợp lý nhất chứ bác cứ nghĩ nếu người ta thuê xe mà khi ngồi trên xe cảm thấy nóng và chật thì bác sẽ nghĩ sao ?. Và thêm 1 vấn đề nữa đó là IN tiết kiệm nhiên liệu hơn Cap nên xét về tính kinh tế thì IN cho thuê là hợp lý, với lại xe của Toyota cày cũng trâu bò lắm nên bác khỏi lo :D.

Tập Lái
22/5/08
32
0
6
Q7
www.micro-asia.com
Vậy mới có chuyện đó bác...Mình cho thuê xe theo dạng hợp đồng dài hạn, KH nó yêu cầu Cap...Trước giờ chưa chạy xe này bao giờ...lên trên này thì thấy lời ra tiếng vào cũng nhiều..nên cũng chưa quyết được..Còn In thì mình có rồi...chạy mấy năm rồi ko có vấn đề gì..

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Nếu bác có IN rồi thì múc thêm Cap cũng được nhưng mà bác có chắc chắn hợp đồng này dài hạn và ổn định ko chứ nếu ko mua về gia đình sử dụng hơi bất tiện đó. Nói chung Cap chạy đầm, khỏe, cách âm tương đối ổn tuy nhiên có nhược điểm là dạng 5+2 chỗ nên 2 ghế sau chật vô cùng, điều hòa chỉ có 1 dàn nên hơi nóng dán Vkool chắc sẽ khá hơn còn về vấn đề xăng cộ em nghĩ ko tiêu hao nhiều lắm vì bác cứ nghĩ với trọng lượng xe gần 1,7 tấn và cỗ máy 2.4 thì hao xăng 1 chút cũng ko sao.