Hạng C
3/12/18
870
2.649
93
Quận 7
Theo mình quan sát thấy qua các năm, cứ hễ chỗ nào có kẹt xe thì thường dc các kênh truyền thông quan tâm, cứ theo công thức như này, kẹt xe =>báo chí=> phản ánh => các ban nghành liên quan rà soát, trách nhiệm => làm cầu vượt, hầm chui, tránh kẹt xe => giá đất tăng => không mua nổi => chuyển ra ven giáp ranh sinh sống => quay lại chu kỳ...kẹt xe,

Nên vị trí cứ chỗ nào kẹt xe, hay sắp kẹt xe, thì mình quan tâm hơn tí tí hi hi, theo mình cầu VT sắp kẹt, cứ nhìn đoạn phạm ngũ lão thì hiểu, cứ tính 20%-30% ng có nhu cầu đi về hướng cầu An Lộc, Q12
thì dự đoán tình hình cầu VT sắp đến nhá ...
Làm đường và cầu Vàm Thuật nhỏ là có chủ đích cả, tưởng có quả đường ven sông..nhưng k phải, nó kết nối đường Vườn Lại, với lưu lượng trên kệt là cái chắc..bán chí sẽ ầm ĩ này dự án không khả thi. rồi cần xây cầu mơi, cần làm đường mới.....
Lúc đó các anh sẽ làm theo yêu cầu dư luận ( nhân dân) bằng ngân sách..hay mượn ngân sách làm gấp...
Còn vốn các bác khỏi lo, tiền đầy kho, cá mập chầu rìa ngoài đầy

• Haha
Reactions: runaway2310
Hạng D
4/5/15
4.007
21.568
113
Gò Vấp đã ổ trộm cớp, giờ xong cái cầu, cớp khu Dương Quảng Hàm tràn qa làng quê yên bình APĐ.
Qa đó xây nhà tử tế giữa đồng ko mông quạnh ở cũng phải can đảm lắm :p

Hạng D
4/5/15
4.007
21.568
113
Thằng này có vẻ cay cú nhỉ?
Yeah yeah, 1 khu đồng ko mông quạnh, ko có quy hoạch , nhà cấp 4 xen lẫn nhà cấp 3. Các đại gia thật can đảm đòi về xây 3 tấm hay biệt thự vườn để ở :D

• Haha
Reactions: gaconhung
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Thằng này có vẻ cay cú nhỉ?
Chuyện như thế này nè Bác, số là em không phải dân gốc SG, nhưng nhập cư năm 97-98, lúc bấy giờ nhà ông Bác ruột ở MT đg Trần Thị Nghỉ Gò Vấp tức đoạn ngã 5 giao vói QTrung, NVLượng. Lúc bấy giờ, em đang ở Q1, mỗi lần em qua nhà thăm ông ấy tưởng tượng như đang đi phượt vì nó xa thì thôi (ngày xưa đi 10km là đã xa), lúc đó GĐ em hỏi Bác, có thể tìm mua phia DQuảng Hàm, PV Trị không, xong ông ấy bảo có mà "điên" khu đó đồng không mông quạnh, toàn ao rau muống, vắng vẻ, về đó làm gì, can đảm không? các kiểu kkkk y như cách bác Skywinds gì đó nói, Bây giờ thì sao? thời cuộc thay đổi, không mua, bây giờ muốn mua cũng ko mua nổi PVTrị GV Hoa Lệ rồi, nói cho vui, em chỉ nghĩ nếu bây giờ mình cứ bảo thủ cái tầm nhìn hiện hữu của mình, thì sau đến đời con đời cháu lại tiếc APĐ hoa lệ, lại phải đi ra xa hơn thôi,