Hạng C
25/7/18
584
1.984
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Hi bác, mình làm biếng quá nhưng phải comment vài dòng. Bác phải tìm hiểu cẩn thận nếu vẫn muốn mua sổ chờ (ở dự án này và cả nơi khác ), đừng như mình. Mình ko phải cò đất nên ko nắm hết thông tin, nhưng hiện tại hình như các lô chờ sổ đều đang bị chựng, nhất là thuộc diện đất xây dựng mới. Riêng công ty bác định mua thì mình biết họ đang kẹt 2 dự án chưa ra sổ được. ( bác đọc trên diễn đàn này sẽ thấy thông tin). 1 cò kỳ cựu của họ cũng thay tên văn phòng đại diện trên zalo để dễ làm ăn.
Chúc bác may mắn.
Cảm ơn thông tin đã chia sẽ nhé, mình chưa mua, đang thăm dò tìm hiểu thôi.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
13/5/16
541
1.383
93
53
CoopFood tấp nập rồi nha các Bác !!!

Tính ra ở khu SEN ngon quá các Bác ạ :( tiếc là cơm áo gạo tiền, phân chia các kiểu ko dám đầu tư 1 cái nhà để ở. 10T chứ có ít đâu :( vào đó rồi lại phải làm con Camry nhập Thái 2019 nó mới Phù Hạp :)
Coop Food chỉ là cửa hàng tiện ích, thời gian qua các hãng bán lẻ đua nhau mở cửa hàng, nó mọc nên như nấm sau mưa, sau này dân APĐ về ở nhiều, với đất đai mênh mông thế thì Siêu thị cũng la bình thường thôi bác ah.
SEN lúc mở bán có hơn 3T, giờ cũng gấp mấy lần rồi.

Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
Coop Food chỉ là cửa hàng tiện ích, thời gian qua các hãng bán lẻ đua nhau mở cửa hàng, nó mọc nên như nấm sau mưa, sau này dân APĐ về ở nhiều, với đất đai mênh mông thế thì Siêu thị cũng la bình thường thôi bác ah.
SEN lúc mở bán có hơn 3T, giờ cũng gấp mấy lần rồi.
Gấp 2 thôi, căn lúc mở bán 3.67 tỏi gồm vat pbt giờ bán 7 tỏi hơn - 7.5 tỏi

• Like
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Cái Coop Food này bé như lỗ mũi dự lúc đi vào hoạt động sẽ lộn xộn lắm đây. Thôi ra Bhx mua cho khoẻ các bác

• Like
Hạng B2
10/3/16
338
546
93
51
Cảm ơn thông tin đã chia sẽ nhé, mình chưa mua, đang thăm dò tìm hiểu thôi.
Đêm dài lắm mộng , thôi bác cứ có sổ thì mua, không sổ thì không , Lời ít một chút đêm về ngủ ngon ........kẻo lại mất ngủ hại sức khỏe và nhiều khi gia đình lại mất đoàn kết . (lời khuyên chân thành từ một người từng mua đất APD chờ sổ thành công)

Hạng D
23/4/18
1.186
1.252
113
Sắp 1000 trang rồi. Bao nhiêu trang trong đây so sánh đầu tư APD tốt hơn hay Q9 tốt hơn cũng đã tranh cãi nhiều rồi. Bây giờ APD ko so sánh vs Q9 nữa mà thực chất giá hiện tại nên so sánh với BTĐ, BTT của Q2.
Vậy các bác biết đầu tư vào đâu để tận hưởng hạ tầng khủng trong tương lai rồi chứ....? Hehe

• Like
Hạng C
7/4/17
771
725
93
MT VL 100 chai/m2 là chỉ tính phần xd không tính phần lộ giới , đa số lô MT chỉ có 50% dt xd, mua 50m2 nhưng sử dụng 100m2 lận còn 10 năm nữa chưa chắc VL có mở rông, giá không phải ai muốn bán lên thì bán. mà giá là di thi6 trường phải có người mua và nguoi bán, mà mua 5-7 tỷ 1 lô thì người mua cũng không phải ngu. nên có gì cũng phải có lý do.

• Like
Reactions: hunghtl
Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
BTD, BTT của quận 2 thì vẫn có đoạn đi chung đường với xe cont, người nông dân vẫn thích đi đường làng, và chỉ 5 phút đi siêu thị emart thôi bạn ơi

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Người ta thi công cái trụ cầu không cần di dời bến phà thì sao. có thể vận chuyển vật liệu bằng đường thủy? khi nào đi công dường dẫn thì lúc đó mới cần di dời bến phà.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Sắp 1000 trang rồi. Bao nhiêu trang trong đây so sánh đầu tư APD tốt hơn hay Q9 tốt hơn cũng đã tranh cãi nhiều rồi. Bây giờ APD ko so sánh vs Q9 nữa mà thực chất giá hiện tại nên so sánh với BTĐ, BTT của Q2.
Vậy các bác biết đầu tư vào đâu để tận hưởng hạ tầng khủng trong tương lai rồi chứ....? Hehe
Có ai so sánh gì với quận 9 đâu bác. Không lẽ giờ tui đi làm ở Gò vấp mà bắt tui mua nhà ở Q9 hay ngược lại? Nhu cầu ở khu nào cao thì giá đất cao thôi chứ chuyen bom qua lại có ngày ngủm :p

Hạng B1
Thấy anh chị em bàn tán nhiều quá, tính qua đây lai rai vài chai, mà chạy 1 vòng không thấy có KDL hay nhà hàng sinh thái nào, tìm mấy quán ăn ngon đặc sản cũng chưa thấy, chỉ thấy nhà cửa mọc lên nhiều và khang trang, vẫn phải đi Phà qua Gò Vấp ăn cháo

• Like