Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Có ai so sánh gì với quận 9 đâu bác. Không lẽ giờ tui đi làm ở Gò vấp mà bắt tui mua nhà ở Q9 hay ngược lại? Nhu cầu ở khu nào cao thì giá đất cao thôi chứ chuyen bom qua lại có ngày ngủm :p
Tốc độ xây dựng của APĐ phản ánh nhu cầu ở thực tại khu vực, nên giá mới lên. Khi nào cầu tạm xây, tốc độ này còn tăng chóng mặt hơn.
Tính ra là tỉ lệ mua đất ở APĐ rồi giữ lại không bán rất nhiều, chứ nhiều chỗ khác thấy toàn vừa mua đã đăng bán không à

• Like
Reactions: Nam Nga
Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Thấy anh chị em bàn tán nhiều quá, tính qua đây lai rai vài chai, mà chạy 1 vòng không thấy có KDL hay nhà hàng sinh thái nào, tìm mấy quán ăn ngon đặc sản cũng chưa thấy, chỉ thấy nhà cửa mọc lên nhiều và khang trang, vẫn phải đi Phà qua Gò Vấp ăn cháo
Lẩu dê tư ký 2 mặt tiền VL nhé
Quán ăn bờ sông sg thì hy vọng 1 tháng nữa có

Hạng D
23/4/18
1.185
1.251
113
Có ai so sánh gì với quận 9 đâu bác. Không lẽ giờ tui đi làm ở Gò vấp mà bắt tui mua nhà ở Q9 hay ngược lại? Nhu cầu ở khu nào cao thì giá đất cao thôi chứ chuyen bom qua lại có ngày ngủm :p

Ko bàn đến vấn đề định cư. Đang nói đến đầu tư. Nói huỵch tẹt ra là giá APD hiện nay có thể chốt hoặc qua Q2 mua được rồi

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12

Em lượm lặt trên Diễn đàn. Apd thuộc vào nhóm đô thị mới Tp ưu tiên phát triển. Có cầu là bước sang 1 trang mới nha các bác

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Ko bàn đến vấn đề định cư. Đang nói đến đầu tư. Nói huỵch tẹt ra là giá APD hiện nay có thể chốt hoặc qua Q2 mua được rồi
Mình thấy cả Tp này chả còn nơi nào để đầu tư được nữa vì giá đã lên đến đình hết. Kể cả Long An, Đồng Nai, Bình DƯơng giá cũng đã lên rất cao rồi. Cho nên bây giờ khu vực nào đông dân ở thì khu đó an toàn

Hạng D
22/8/16
2.216
22.220
113
Đây là lô đất mình dắt 1 bác nhà ở Q7 trên os này mua. Giá 1 tháng trước mua thấp hơn nhiều. Nhưng cho luôn nếu tính giá này thì 60tr/m2 cho lô đất mặt tiền đường số 41 ở Q2. Hẻm 2 xe hơi né nhau.
Từ vị trí này là BTĐ vào chợ Bến Thành 10km thời gian di chuyển 23 phút
Từ Phà APĐ bên phía GV vào chợ Bến Thành 7.8km thời gian di chuyển 24 phút.
Có nghĩa là dù xa hơn 2.2km nhưng tốc độ vào Q1 ở đâu sẽ đỡ mất thời gian hơn????
Chưa kể APĐ các bác + thêm vài km nữa.
Còn nhiều lô khác còn hết hồn hơn nữa..nhìn địa chỉ trên sổ các bác thấy ở đâu giá trị hơn??
Thời giờ mà cứ lấy Bến Thành ra đo hả bác. Con cái đi học tiếng Anh phải chạy 10km vô BT sao? Ăn tô phở sang sang phải bay qua An Phú sao?

• Like
Hạng D
23/4/18
1.185
1.251
113
Mình thấy cả Tp này chả còn nơi nào để đầu tư được nữa vì giá đã lên đến đình hết. Kể cả Long An, Đồng Nai, Bình DƯơng giá cũng đã lên rất cao rồi. Cho nên bây giờ khu vực nào đông dân ở thì khu đó an toàn
- Thời điểm này dân đầu tư bình thạnh chạy qua Q2 kiếm đất.
- Thời điểm này dân đầu tư Q7 chạy qua Q2 kiếm đất.
Tất cả vì Q12 và Nhà bè kề cận đều giá đã cao.
BTT và BTĐ Hàng dưới 4 tỏi vẫn có hàng 60-70m2. Mà khi Q2 làm hạ tầng hoặc dự án mới thì chỉ có là bom tấn chứ ko phải bom xịt. Ko cần ăn ké gò vấp như APD. Còn để di chuyển vào Q1 thì ngang ngửa APĐ.
Còn khía cạnh nói vui thì hộ khẩu Q2 vs Q12 giá trị hơn nhau 10 quận.
Thôi xin rút ở box này. Chắc gạch sẽ đủ xây biệt thự rồi. Tiền nằm trong túi mỗi người tự quyết

• Like
Hạng B2
6/1/15
482
314
63
62

Đông dân như Bình Tân, 1 số phường của Tân Phú thì cũng ạ luôn :(
nói chung làm đâu mua đó ạ, TP quá lớn để hiểu hết đc nó, chia 4 KHU mà ở thôi,
APĐ sẽ ăn theo tiện ít của Phan Văn Trị - Nguyễn Thái Sơn :)

• Like
Reactions: tieusieu90
8/3/19
1.172
1.041
206
Ưu tiên cho TỰ phát triển :D
Ko Tự nhé! toàn tiền nhà nước đấy. Đường, Kênh, Kè, Cầu, Xử lý nc sinh hoạt (chổ nào có xứ lý cái này chổ đó mới sạch nhé).... Sắp tới đây còn nhiều tiền nhà nc đổ vào nữa nhé.

Rồi anh sẽ thấy cháu anh Hùng chứng minh là vì dân vì nc vì chiến khu anh hùng đã đổ bao xương máu, và tinh thần cho coi. Hãy chờ mà xem nhé.

Rồi anh sẽ thấy cháu anh Hùng xứng đáng là dòng dõi nhé, là vị lãnh đạo kiệt xuất tiếp nối truyền thống gia đình. Anh tin ko? Hãy chờ mà xem.

Liệu liệu cái mồm. Ở đó mà Tự. Là Ơn Đảng - Ơn Nhà Nước - Ơn Lãnh Đạo nhé. Hiểu Chưa.

• Like
Reactions: Porsche711 and TLTX
Hạng B2
6/1/15
482
314
63
62
Bình Trừng Đông - Tây hiện nhỉnh hơn APĐ phải 20-30% hẻm 3-4 mét Bê Tông loằng ngoằng phải ~70tr/m

Xa Hay Gần thì nhìn vào sẽ có cái để nhận định rõ hơn
Lấy Nhà Thờ Đức Bà làm cột mốc tạm tính

Ai ở đâu APĐ thì + thêm vài KM (cao nhất 5Km, gần nhất 1Km)

Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12

Attachments

• Like
Hạng B2
23/3/19
185
139
43
Em nghe bảo chuẩn bị khởi công cầu rồi đó. Nhưng làm từ giữa dòng làm vô. Trong thời gian đó sẽ giải quyết đền bù. Đã kí phê duyệt hết rồi.Mấy nay hay qua đất,thấy sơn ca 8 xây nhà quá trời.Nhà bự bự không. Nhìn thấy mê

Hạng D
23/4/18
1.185
1.251
113
Đây là lô đất mình dắt 1 bác nhà ở Q7 trên os này mua. Giá 1 tháng trước mua thấp hơn nhiều. Nhưng cho luôn nếu tính giá này thì 60tr/m2 cho lô đất mặt tiền đường số 41 ở Q2. Hẻm 2 xe hơi né nhau.
Từ vị trí này là BTĐ vào chợ Bến Thành 10km thời gian di chuyển 23 phút
Từ Phà APĐ bên phía GV vào chợ Bến Thành 7.8km thời gian di chuyển 24 phút.
Có nghĩa là dù xa hơn 2.2km nhưng tốc độ vào Q1 ở đâu sẽ đỡ mất thời gian hơn????
Chưa kể APĐ các bác + thêm vài km nữa.
Còn nhiều lô khác còn hết hồn hơn nữa..nhìn địa chỉ trên sổ các bác thấy ở đâu giá trị hơn??

Attachments

• Like
Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Em nghe bảo chuẩn bị khởi công cầu rồi đó. Nhưng làm từ giữa dòng làm vô. Trong thời gian đó sẽ giải quyết đền bù. Đã kí phê duyệt hết rồi.Mấy nay hay qua đất,thấy sơn ca 8 xây nhà quá trời.Nhà bự bự không. Nhìn thấy mê
Chị sang làm căn vila cho xôm

Hạng B2
27/5/13
358
1.886
93
Ông mặc rô thớt này bị ban ních nên thớt trở nên lịch sự hơn nhỉ. Diễn đàn chỉ giao lưu trao đổi học hỏi lẫn nhau, đừng nên dùng mấy từ nặng lời như Đồ ngu , hiểu chưa.. nhé các bác

• Like
8/3/19
1.172
1.041
206
An Phú Đông ơi APĐ. Ngậm Đắng - Nuốt Cay nhiều rồi. Tớ chịu hết nổi. Tớ khoe xe nhé, xe này tớ chạy qua cầu Nguyễn Thái Sơn đến Hai Bà Trưng uống rịu.

Dc không bạn?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bavi602
Hạng D
23/4/18
1.185
1.251
113
Bình Trừng Đông - Tây hiện nhỉnh hơn APĐ phải 20-30% hẻm 3-4 mét Bê Tông loằng ngoằng phải ~70tr/m

Xa Hay Gần thì nhìn vào sẽ có cái để nhận định rõ hơn
Lấy Nhà Thờ Đức Bà làm cột mốc tạm tính

Ai ở đâu APĐ thì + thêm vài KM (cao nhất 5Km, gần nhất 1Km)

View attachment 1962102 View attachment 1962103 View attachment 1962104

Ví dụ của bác cũng nên tính đến thời gian di chuyển. Chênh nhau 4km chưa kể APĐ + thêm 2-3km mà lại chênh nhau 5 phút? Ai di chuyển sẽ mệt mỏi hơn

• Like
Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35
Bây giờ Quận I chỉ là biểu tương thôi chứ cũng chẳng phải trung tâm gì. Quan trọng là nhu cầu ở khu vực nào cao thì khu đó lên giá. Mình công nhận bên Q2 đường xá rất tốt đi vào Q1 thuận tiện nhưng khu này dân còn khá vắng - > tiện ích không về nhiều. Còn những khu cũ như GV thì dân cư đông đúc nên muốn gì thì có đó.

mình nghĩ thế này bác ạ,vì nếu ở thì ở đâu cũng dc, ko bàn đến nhưng nếu tính đến giá cho thuê/khách sạn + thanh khoản, mình vẫn cảm thấy APĐ sẽ dễ làm hơn nếu có cầu qua NTS GV, do nhu cầu thuê sinh sống + làm việc nó thực tế quá cao, sức tiêu dùng bình dân gần gũi hơn phía Q2, Q2 C/c mọc lên như nấm, cạnh tranh nhau khá gay gắt về thị phần/ phân khúc cho thuê khách, nên kinh doanh phòng dịch vụ thì APĐ sau này có vẻ ổn hơn hẳn,

Cứ thử xem, đi giờ cao điểm qua NTS, PVT, bao kẹt xe, đông thì có cầu sẽ tràn qua APĐ thôi, hi hi

ngoài ra hiện hữu về APĐ giáp GV, PN, BT... bao đông, bao full phòng,