Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
con xe jupiter nhà em bị té làm trầy hết dàn đèn trước. di vào hãng thay chụp đèn thì tụi hãng nói không được. phải mua nguyên dàn đèn trước mới được. không có bán chụp đèn. vậy anh em biết chổ nào đánh bóng chụp đèn đó kh? chỉ giúp mình với.

àh còn dàn sơn zin nữa...em nó bị trầy trụa khá nhiều. bay giờ em muốn làm cho em nó mới lại thì phải làm sao? sơn lại hay là mua đồ trong hãng về thay thế? mà trong hang thì giá cao lắm. còn ở ngoài làm sơn thì kh biết có dep kh?

Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh
RE: đánh bóng đèn xe jupiter V

JV chạy ngon đó bác ....bác đi ra tân thành kím dàn áo cũng được bác .......mà mấy cái đồ mũ đó trong hãng hét mắc lắm bác ơi :D

Hạng D
7/3/07
2.224
52.415
113

Ra ngoài mà sơn đi bác, kỹ thuật bây giờ cũng cao rồi, sơn đẹp lắm.SH,PS mà còn luộc nguyên xe nhìn không ra nữa mà:D

Hạng D
21/8/08
1.614
457
83
SG

Trích đoạn: tranthehien

con xe jupiter nhà em bị té làm trầy hết dàn đèn trước. di vào hãng thay chụp đèn thì tụi hãng nói không được. phải mua nguyên dàn đèn trước mới được. không có bán chụp đèn. vậy anh em biết chổ nào đánh bóng chụp đèn đó kh? chỉ giúp mình với.

àh còn dàn sơn zin nữa...em nó bị trầy trụa khá nhiều. bay giờ em muốn làm cho em nó mới lại thì phải làm sao? sơn lại hay là mua đồ trong hãng về thay thế? mà trong hang thì giá cao lắm. còn ở ngoài làm sơn thì kh biết có dep kh?

Chụp đèn dzỏm có bán nhiều ngoài chợ phụ tùng mà. Trầy chụp đèn pha và xi-nhan nếu không thay, ra chỗ độ - chế đèn xe, người ta sẽ dùng lưỡi lam cạo lớp trầy và đánh bóng lại.
Xin hết ! :D

Hạng C
1/4/07
803
677
108

mấy cai nhỏ mà bác vào hãng mua là nó chém bác mỗi tay luôn

Hạng B2
12/7/08
212
0
0

Nghĩ sao vậy chời , dàn áo của EXCITER mua trong hãng về ráp nguyên con hết 785k . . . JU sơn nguyên Con bao đẹp,sơn tốt, bèo bọt lắm cũng phải 800k . . . [8|] [8|] [8|]

Hạng D
7/3/07
2.224
52.415
113

Trích đoạn: Air Force One

Nghĩ sao vậy chời , dàn áo của EXCITER mua trong hãng về ráp nguyên con hết 785k . . . JU sơn nguyên Con bao đẹp,sơn tốt, bèo bọt lắm cũng phải 800k . . . [8|] [8|] [8|]
Đồ ex rẻ nhỉ. Em mua có cặp bửng viva không là đã 520k rồi [8|]

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

ặc sao JU mắt vậy bác? sơn thôi mà đã 800 rùi àh. em vào hãng tính mua nguyên dàn áo cho nó. mà giá cao ngất. nên em lui..chỉ riêng bộ tem cho dàn áo cũng mất gần 400k :(

Hạng D

Bác ở đâu? SG thì ra Trần Phú mấy tiệm đồ nhựa xe cạo rồi đánh bóng choá đèn lại. Sơn đẹp 800K là đúng rồi, cái nào rẻ thì thay mới, mắc quá thì đem sơn, tem zin mua ko nổi thì chơi tem lô.

Hạng B2
12/7/08
212
0
0

Trích đoạn: tranthehien

ặc sao JU mắt vậy bác? sơn thôi mà đã 800 rùi àh. em vào hãng tính mua nguyên dàn áo cho nó. mà giá cao ngất. nên em lui..chỉ riêng bộ tem cho dàn áo cũng mất gần 400k :(

Tem giá mắc thì trước giờ đúng rồi , nhưng dàn áo của EX quả thật là chưa tới 800k trọn bộ ( chưa tính đèn , chỉ tính dàn áo nhựa trong và ngoài ) . . . Mình mới mua nguyên mặt nạ chỗ đèn Xin Nhan trước của EX cho thằng bạn bị té bể nè có 90k , còn cái vè trước là 130k ( là mắc nhất trong các bộ phận dàn áo ), còn phần áo bàn thờ đèn Pha là 70k , còn 2 miếng ốp nhựa màu đen chổ gắn Ba-Ga để đồ thì 45k/ miếng , 90k/ 2 miếng . . . [8|]