PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Keo A-B:
Bác phải pha đúng tỉ lệ như hướng dẫn (Resin = Hardener) thường là 1:1. Nếu pha sai tỉ lệ nó sẽ không khô, hoặc quá giòn do khô nhanh.
Khi mua, bác chú ý mỗi loại keo nó có ghi "thời gian đông cứng" để sử dụng được. Em thường xài loại 4 phút.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
thanh20thanh nói:
Không Ai Cả nói:
Thiển ý của em là dùng hóa chất HCL mạnh tẩy sẽ sáng bóng.
Vậy em cũng thử xem sao. cám ơn bác KAC
Vụ này đến đâu rồi hở bác Thanh ui? Phải bác ở Cần Thơ không?
Các bác còn nhớ lần trước bác Accord_qng làm mới cho V2 yêu không? Bác ấy đem mâm (guốc) em nó đi thổi cát sạch như mới luôn đó. Search GG thấy <span style=""color: #008000;"">anh này</span> thổi hay nè...:)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/4/16
23
8
3
30
Hồ Chí Minh
royalcare.com.vn
Bác thử dùng loại này đánh bóng mâm xe của Black Magic, mới có ở VN thôi á, hàng Mỹ nên bác an tâm về chất lượng.

Sản phẩm với công thức độc đáo với 03 chức năng, giúp LÀM SẠCH, ĐÁNH BÓNG đồng thời BẢO VỆ mâm, mang lại độ tươi mới dài lâu dành riêng cho các mâm xe ô tô hợp kim nhôm.
Đặc điểm nổi bật:

Công thức tiên tiến từ Mỹ, dạng dung dịch đậm đặc, nhanh chóng và dễ dàng làm tan sạch và cuốn trôi lớp bụi phanh bám cứng lâu ngày, đặc biệt tại các vị trí sâu bên trong như rãnh và viền mâm.
Sản phẩm với công thức đánh bóng đặc biệt, đảm bảo độ sáng bóng tối đa cho mâm, mang lại vẻ ngoài bóng loáng như gương
.​
Cung cấp một màng phủ bảo vệ, giúp cho việc làm sạch mâm trở nên dễ dàng hơn.​
Được đặc chế dành riêng cho mâm (vành) ô tô và các bộ phận bằng hợp kim nhôm.​
Tiết kiệm hơn với chai cực to, sử dụng nhiều lần.
Dễ dàng sử dụng, chỉ cần phun lên mâm xe mà không cần đánh bóng.