Tư Vấn Chia Sẻ Đánh bóng sơn xe

Tập Lái
10/5/07
24
0
0
Chào cả nhà,

Trong OS của mình đã có pác nào đánh bóng sơn xe chưa? nghe bảo sau khi đánh bóng thì vợ hai sẽ đẹp và bóng mượt hơn đúng không? Bác nào đã làm rùi thì tư vấn cho em với nhé: hiệu quả, địa chỉ tin cậy, giá cả....

Em đi Premacy, ở HN

Tập Lái
3/4/07
2
0
1
RE: Đánh bóng sơn xe

Bác qua chỗ Sonax 35/17 Đặng Thai Mai - Tây Hồ đi, chỗ đấy làm được lắm. Tôi mới làm xe civic hôm CN vừa rồi. Rất hài lòng nhưng giá cả hơi mắc. Tôi làm cả phần Ngoại thất và Nội thất; riêng phần đánh bóng khoảng 600.000 vnđ

Tập Lái
24/10/06
17
0
0

Bác Philong ơi thế đánh bóng có hết được mấy chỗ trầy xước Ko. Xe tôi bị mấy vết xước - toàn tội bọn 2B, đánh xi Gana được mấy hôm lại lộ ra, thấy tức mắt.

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Nói chung là vừa đánh xong thì đẹp bác ợ, nhưng rửa xe một vài lần lại đâu vào đấy thôi. Tất nhiên những vết xước không sâu thì khi dùng máy đánh sẽ bị mất đi nhiều. Tại Sonax Đặng Thai Mai thì họ làm kỹ, dán băng dính các nẹp cửa, v,v, trông khá chuyên nghiệp. Nhưng giá thì tính ra gấp đôi các nơi khác. Nếu không quá cầu kỳ bác cứ mua sản phẩm đánh bóng của Sonax rồi ra chỗ khác đánh bóng cũng được. Tiết kiệm được 50%.

Tập Lái
24/10/06
17
0
0

Cảm ơn Bác Axela nhé. Tiết kiệm là quốc sách bác nhỉ. Mấy cậu gara và làm sơn cũng cứ gạ tôi đánh bóng xe. Mà cứ như Bác nói: rửa xe mấy lần là lại như cũ, thế thì chả đáng ?

Hạng B2
12/10/05
199
10
18

Trích đoạn: Dungtt10

Cảm ơn Bác Axela nhé. Tiết kiệm là quốc sách bác nhỉ. Mấy cậu gara và làm sơn cũng cứ gạ tôi đánh bóng xe. Mà cứ như Bác nói: rửa xe mấy lần là lại như cũ, thế thì chả đáng ?

Bác muốn đánh bóng một cách tự nhiên thì hôm nào trời mưa to, bác mang xe ra để, sau đó cứ để cho nó khô tự nhiên, bác sẽ thấy nước sơn nó bóng lắm!!!

Tuần trước , em vừa vác đi đánh bóng xe về đẹp và bóng lắm các bác ợ , nhất là xe em lại là màu đen nữa , nói chung cái khoản này thì nên làm và làm thường xuyên xe sẽ đẹp và nuột hơn . cái địa chỉ thì em không nhớ rõ nhưng bác cứ xuống Phố Nguyễn An Ninh , Ngay đầu đường giải phóng rẽ vào gần đến Trung đoàn Bảo vê và hỗ trợ tư pháp , Bộ Công An ( đối diện ) hỏi gara anh Thắng Cầu khỉ . bác check luôn con gara này đi , làm cũng lâu phết rồi đấy . Kính Bác .

Tập Lái
24/10/06
17
0
0

Tks Bác Masina nhé. Hôm nào em xuống đó xem thế nào. Bác Hungo ơi, em vẫn đánh bóng tự nhiên đó - xe để ngoài trời mà, hôm qua vừa được ông trời đánh bóng xong, sáng nay thấy đẹp phết. hihi