Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Clip này không hoàn toàn nói về nhà máy Volkswagen ở Ấn Độ lắp ráp 2 mẫu Polo Saloon và Hatchback cho thị trường VN, nhưng ít nhiều cũng cho 1 cái nhìn khái quát về nhà máy này.

Mới anh en thưởng thức:

• Like
Reactions: worldautosaigon
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Perfect.
thích nhất đoạn tất cả các xe đều được kiểm tra trong vài tiếng đồng hồ. Sản phẩm đại trà nhưng test là individual. Quá chuẩn.

• Like
Reactions: Dinhtamico
Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Perfect.
thích nhất đoạn tất cả các xe đều được kiểm tra trong vài tiếng đồng hồ. Sản phẩm đại trà nhưng test là individual. Quá chuẩn.

Cảm ơn anh trai! Nói chung Polo tuy là sản phẩm "Út" nhất trong đại gia đình Volkswagen nhưng quy trình lắp ráp Polo thì ko bèo chút xíu nào. Người VN thì chưa quen xe mang mác CKD tại Ấn Độ, nhưng thật chất ngay cải Audi A1, A3, Porches...v...v một số mẫu vẫn được lắp ráp tại nhà máy Volkswagen tại Ấn.

Hạng C
22/12/14
556
818
93
Sorry các bác, cho em phản biện 1 chút.

Hãng nào chẳng nói là xe mình được kiểm tra khắt khe, nên clip trên chẳng có ý nghĩa với em lắm.

Em nhớ là trước đây, 1 xe của VW có độ an toàn 0 sao, lọt vào top xe kém an toàn nhất, do vậy VW mới vội vàng bổ sung 2 túi khí để đưa xe của mình ra khỏi list đó. Có phải xe đó là Polo? Vì xe đó giá rất bèo bên Ấn Độ.

Xe Polo được nhập về VN có xuất xứ Ấn Độ?

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Sorry các bác, cho em phản biện 1 chút.

Hãng nào chẳng nói là xe mình được kiểm tra khắt khe, nên clip trên chẳng có ý nghĩa với em lắm.

Em nhớ là trước đây, 1 xe của VW có độ an toàn 0 sao, lọt vào top xe kém an toàn nhất, do vậy VW mới vội vàng bổ sung 2 túi khí để đưa xe của mình ra khỏi list đó. Có phải xe đó là Polo? Vì xe đó giá rất bèo bên Ấn Độ.

Xe Polo được nhập về VN có xuất xứ Ấn Độ?
Chắc bác nhầm tata. Chứ xe đức em đảm bảo ko xe nào dưới 3 sao đâu.
polo và golf là hai dòng kinh điển của cả ngành công nghiệp oto thế giới chứ không riêng gì Vw nên ko có chuyện đó đâu.

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Cam on bac da quan tam va ghe qua topic cua minh! Xe Polo nhu the nao thi khach hang nguoi tieu dung chay qua roi se tu cam nhan duoc va tu tra loi thoi, Minh thi ko co thoi quen dim hang cac hang khac vi dieu do toi ki o va co ban cua nhan vien sales, vi ko co gi hoan hao va hang xe nao cung co uu va khuyet diem. Minh chuyen test xe polo cho khach hang minh k biet bac co thu qua polo hay chua vi hau het khach hang thu xe minh nho het con neu chua hi vong se duoc gap bac vao mot dip thu xe nao do! Cu thoai mai cam nhan khong sao ca!
Xin cam on

Hạng C
22/12/14
556
818
93
Thật ra em chẳng có ác cảm gì với VW, và em cũng chẳng dìm hàng, tuy nhiên em thấy nhiều người cứ ca ngợi, xe Đức là an toàn, lái sướng. Thật ra VW cũng chỉ là hãng xe bình dân, nên chất lượng xe cũng tùy thị trường, quan trọng là người mua phải tìm hiểu kỹ.

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Thật ra em chẳng có ác cảm gì với VW, và em cũng chẳng dìm hàng, tuy nhiên em thấy nhiều người cứ ca ngợi, xe Đức là an toàn, lái sướng. Thật ra VW cũng chỉ là hãng xe bình dân, nên chất lượng xe cũng tùy thị trường, quan trọng là người mua phải tìm hiểu kỹ.

Nếu nói vậy thì phải nói chính xác là Volkswagen Group chia ra nhiều phân khúc trong đó gồm có: Lambor vs Bugati (siêu xe) - Audi, Porches (Cao Cấp) - Volkswagen,Seat,Skoda,..v..v (Bình dân) tại Đức. Mình không biết anh trai có chạy thử qua các dòng xe của VW tại VN chưa nhưng đa số KH feedback khá tốt về chất lượng, cảm giác lái và độ an toàn.

• Like
Reactions: Dinhtamico