Thảo Luận Chung Dành cho các bác hay chê!

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Hình ảnh điển hình cho việc chạy xe bát nháo của các bác Sì Gòn! Còn rất nhiều nữa, nhiều bác cứ mở miệng ra là chê dân tỉnh chạy thế này thế kia. Nhưng ra đường chạy láo nhất vẫn là mấy tay biển Sì Gòn đó.
Chú thích: Hình 1,2 thằng này rẽ trái lại đứng ở lane đi thẳng, làm cho các xe phía sau k thể di chuyển. Đậu xe ở giữa 2 lane đi thằng.
Tới khi đèn rẽ trái xanh thì lại di chuyển rất chậm rồi đứng yên. Khi em chạy lên qua mặt nó thì thấy nó đang mải nói điện thoại.
Hình 3-4, trong khi mọi người đang dừng đèn đỏ rẽ trái thì 1 thằng cờ hó từ đâu chạy lên, quay đầu ngay tại đó và chặn luôn dòng xe phía trước đang xanh để đi.
Các bác cứ nói ng Sì Gòn văn minh. Hehe! Vâng rất văn mình các bác ah!

Attachments

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Cái gì văn minh thì cứ là tp. Hồ Chí Minh ,cái gì xấu xa, đĩ điếm thì quy cho Sài Gòn....Đúng là đời bất công nên sợi lông không bao giờ thẳng
K biết bác sống ở SG dc bnh năm? Tôi biết SG tới giờ cũng 33 năm rồi, chưa bao giờ tôi nói là Tp. HCM cả. Các bác thích fan biệt vậy thôi. SG hay tp. HCM cũng chỉ là 1. Các bác luôn nghĩ mh thanh cao, nhưng hãy nhìn những gì các bác đã làm cho SG xem?

• Like
Reactions: xlive and Toietmoi
Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Hì hì, đường NKKN có 3 làn, mấy bác chạy xe hơi chạy luôn vào làn trong cùng, chạy thẳng nhưng bật xi nhan phải, ý thức nhễ
Khổ cái giờ những thành phần đó rất nhiều, nhưng lại luôn chửi ng khác bác ah!

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Biển sài gòn thì chắc gì chủ xe đã sài gòn đâu bác. Giờ nhập cư nhiều. Người di cư vào có khẩu cũng k ít. Giờ chỉ còn phân biệt dc gốc sài gòn qua lời ăn tiếng nói thôi. Đôi lúc thấy trong sài gòn gặp 1 anh to con chạy SH để đầu trọc đeo cọng xích chó trên cổ thì cũng là biển sài gòn đó thôi. Không phải dân tỉnh là chạy ẩu nhưng kỳ thật em ở khu công nghiệp toàn dân thanh hóa nghệ an. Họ gần như đem văn hóa chạy xe bản làng vào đây thật bác ạ :confused:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hình ảnh điển hình cho việc chạy xe bát nháo của các bác Sì Gòn! Còn rất nhiều nữa, nhiều bác cứ mở miệng ra là chê dân tỉnh chạy thế này thế kia. Nhưng ra đường chạy láo nhất vẫn là mấy tay biển Sì Gòn đó.
Chú thích: Hình 1,2 thằng này rẽ trái lại đứng ở lane đi thẳng, làm cho các xe phía sau k thể di chuyển. Đậu xe ở giữa 2 lane đi thằng.
Tới khi đèn rẽ trái xanh thì lại di chuyển rất chậm rồi đứng yên. Khi em chạy lên qua mặt nó thì thấy nó đang mải nói điện thoại.
Hình 3-4, trong khi mọi người đang dừng đèn đỏ rẽ trái thì 1 thằng cờ hó từ đâu chạy lên, quay đầu ngay tại đó và chặn luôn dòng xe phía trước đang xanh để đi.
Bác nhạy cảm thật.
Những người SG thứ thiệt và những người hiểu biết không ai rảnh mà chửi dân tỉnh đâu.
Những người chửi dân tỉnh đa phần là những người dân tỉnh về học cái hay thì ít mà học cái xấu thì nhiều quay lại chửi dân tỉnh.
Kệ đi bác, để ý làm gì, mệt đầu.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác nhạy cảm thật.
Những người SG thứ thiệt và những người hiểu biết không ai rảnh mà chửi dân tỉnh đâu.
Những người chửi dân tỉnh đa phần là những người dân tỉnh về học cái hay thì ít mà học cái xấu thì nhiều quay lại chửi dân tỉnh.
Kệ đi bác, để ý làm gì, mệt đầu.
Chuẩn quá bác ba cái ơi!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Rồi có khi a sẽ thấy biển Sì Gòn, biển tỉnh dân lô gô os chạy cực tỡm nữa cơ kkkkk
Để ý thì chỉ toàn chạy ẩu thôi. Chỉ khác là ẩu ít, ẩu nhiều, ẩu có làm phiền hay k làm phiền ng khác thôi.
Chính e đôi khi cũng hơi ẩu tí nên e nào đâu dám dán logo os kkkkk

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Rồi có khi a sẽ thấy biển Sì Gòn, biển tỉnh dân lô gô os chạy cực tỡm nữa cơ kkkkk
Để ý thì chỉ toàn chạy ẩu thôi. Chỉ khác là ẩu ít, ẩu nhiều, ẩu có làm phiền hay k làm phiền ng khác thôi.
Chính e đôi khi cũng hơi ẩu tí nên e nào đâu dám dán logo os kkkkk
Mấy ông xe tải dán nào là bạn hữu đường xa, vov giao thông, otosaigon rồi chạy ẩu như quỷ :p