Tập Lái
21/9/17
12
0
1
52
Em muốn mở thẻ, cơ mà em làm nghề tự do, không có bảng lương hay thu nhập gì hết, vậy có làm đc ko mấy chế

Tập Lái
11/9/17
10
0
1
36
Trong những đất nước muốn đi du lịch tui vẫn ghiền nhất đất nước Nhật Bản, đi để khám phá nền văn hóa của họ và tất nhiên cảnh đây vẫn đẹp tuyệt

Tập Lái
14/11/16
12
0
1
41
Sướng quá heng, nhà hàng khách sạn, sân bày đều thanh toán và giảm tiền khi thanh thanh toán bằng thẻ JCB

Tập Lái
13/9/17
12
0
1
25
Tui chưa biết sử dụng cái thẻ JCB thế nào nhưng thấy mấy cái tiện ích như thế là đã thiệt

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Các bạn xem
Các thẻ tính dụng trên thế giới
JCB

JCB est une carte crédit éditée par Japan Credit Bureau. En Europe, les cartes JCB ne sont acceptées que dans les hôtels internationaux, chez les fournisseurs de produits de luxe haut de gamme ainsi que dans les endroit appréciés des visiteurs venant de l’Asie et du Japon.

Tôi chỉ dịch những phần chính cho các bạn mà thôi : Thẻ JCB chỉ áp dụng trong những hotel quốc tế, ở những nơi bán đồ cao cấp (cực cao nha) và những nơi dành cho người châu á và Nhật thường đến

Nếu các bạn dùng translation sẽ ra những điều tôi vừa viết
Và thẻ thông dụng nhất chính là
VISA & Mastercard

với logo
và có thể xữ dụng bất cứ nơi đâu, thượng vàng hạ cám nơi nào cũng được, và dỉ nhiên phải có tiền trong ngân khoản, trong đó nó có những ưu tiên, tuỳ theo nơi bạn mở tài khoảng thí dụ mổi thứ ba trong xyz bạn sẽ có 20% khi dùng thẻ của nơi phát hành nó.

Bạn có dịp đi nước ngoài nhất là tây âu và bắc mỹ sẽ hiểu ngay tại sao