Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
http://www.24h.com.vn/news.php/167/56959
Chưa nhìn tận nơi, chưa cầm lái, nhưng tôi nghĩ là con 4x2 máy dầu sẽ ăn đứt Hi-Lander. Giá như em Everest ra trước cuối 2004, có lẽ tôi phải suy nghĩ lại trước khi mua em Gala!:D

Tập Lái
22/12/03
9
0
0
RE: Dành cho những người quan tâm tới Ford Everest

cái này hay nhỉ,nhưng hình như cái xe này hình dáng hơi xấu.........

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Mình đọc nguyên bài viết khá hay.. đến khúc chót thì

. Bốc thăm trúng thưởng với các giải thưởng sau:

- 1 chiếc Ford Everest

- 3 màn TV LCD LG 44' NA61

- 5 máy ảnh kỹ thuật số Sony DSC P73 – 4.1mega Pixel

Sao giống như Quảng Cáo quá :D

Em đi Thai cũng thấy quảng cáo xe này.. nhưng rong rủi cả 4-5 ngày có thấy chiếc nào ở ngoài đường đâu??

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

Everest 4x2 máy dầu chắc chắn hơn em Hi-lander vì máy của nó chính là máy của Ranger, em có một ông bạn đã đi thử cả Ranger và Hilander nhận xét như vậy.
Dáng Everest cũng có vẻ to cao hơn em Hilander.
Thái cũng có nhưng không nhiều bằng ở Philipin, ở Phi Ford có vẻ được chuộng hơn ở Thái, giá ở Phi rất hợp lý chỉ 19-24k usd thôi, có cả 4x2 và 4x4 số tự động (www.ford.com.ph).

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Cái máy dầu của Hi-lander là thế hệ củ rùi các bác ạ, với lại làm sao so bì với động cơ Ranger được nó êm hơn nhiều vì có trang bị trục cân bằng kép...có turbo máy khỏe hơn không có cảm giác ỳ ỳ như Hi-Lander

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Mua xe gì là do nhu cầu của mình thôi bác à.
Nếu giá đình bác ít người, cũng ít khi đi xa, xe cộ chủ yếu để đi làm, giao dịch, đưa đón con cái, chơi bời loanh quanh thành phố thì việc gì phải lăn tăn con Everest này.
Giống như Hilander, Zace, hay Jolie, dù quảng cáo là xe cho gia đình, em vẫn thấy nó thích hợp cho các doanh nghiệp hơn, dáng quá to và thô, càng bất tiện trong điều kiện giao thông đô thị càng trở thêm chật hẹp như hiện nay.

Tập Lái
3/3/05
20
0
0
Hà Nội

Trích đoạn bác fordmann
Cái máy dầu của Hi-lander là thế hệ củ rùi các bác ạ, với lại làm sao so bì với động cơ Ranger được nó êm hơn nhiều vì có trang bị trục cân bằng kép...có turbo máy khỏe hơn không có cảm giác ỳ ỳ như Hi-Lander

Bác fordmann nói vậy là sai rồi, máy dầu lắp trên xe isuzu là phun
dầu trực tiếp mà là công nghệ cũ hay sao. bác không nên vì làm cho ford mà nói xấu isuzu như vậy là không công bằng, tôi nói thật
bác đừng giận. bác hoàn toàn có thể khẳng định là tuy cùng dung tích xy lanh nhờ có tăng áp nên động cơ của ford ( mazda) có công suất mạnh hơn 33 sức ngựa. chuc bác có nhiều khách hàng.

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Bác ạ tôi có khen thằng Ford là thế hệ mới đâu chỉ khen là tiện ích của chiếc máy dầu của Ranger nó có lắp thêm trục cân bằng để khi ngồi trong cabin không có cảm giác ù tai khi tăng tốc và ít bị rung động ( điều này thì bác gặp ai chạy "2 lang đờ" thì rõ). Động cơ dầu phun trực tiếp thì chỉ là một kiểu phun trên động cơ dầu mà thôi (gián tiếp và trực tiếp đều có ưu nhược điểm của nó cả)
Động cơ dầu phun trực tiếp thì có từ lâu rồi trên xe Lu chẳng hạn cũng trực tiếp như F hay Isuzu thôi....nói về động cơ dầu thì chỉ có Mẹc sprinter là thế hệ mới mà thôi....Ford chả là gì đâu.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Các bác cứ tranh luận về động cơ dầu cũ mới!
@Fordman:
Vậy động cơ mới có phải là "phun dầu điện tử" lắp trên Mer Spinter không bác?

Tập Lái
28/2/05
13
0
0
ttvnol.com

Đã có tại Hà Nội - nay vừa thấy. Ko kịp nhìn biển.
6-4-2005

Xấu! :D