Tập Lái
9/9/15
5
2
3
42
Bác nào đang chạy Mazda 6 2015 cho e xin chút review ạ.

Em đang cân nhắc giữa M6 2.0 và Camry 2015 (2.0) và hiện tại e nghiêng về M6 hơn tuy nhiên e còn chút phân vân về 1 số nhược điểm của e nó:

Các bác đã chạy M6 rồi thấy e nó có ổn không, có gì phải phàn nàn k? Nghe nói xe bị ồn không các bác nhận xét thế nào? Các bác có thấy giận dỗi vì e nó ồn quá hok?
Rất vui nếu các bác có thể chia xẻ về các nhược điểm của xe M6 hay gặp phải để iem có thể cân nhắc kỹ trước khi mua. Em cũng thích Camry 2.0 2015 nhưng sợ hơi bị già so với tuổi (30+) hihi

Cảm ơn các bác rất nhiều ạ
Thân ái,
Ngọc

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác cứ mua Camry trước, nếu thấy không ổn thì bán mua Mazda 6 sẽ không tốn chi phí bao nhiêu đâu. Làm ngược lại sẽ nặng phí lắm. Ông anh em mới bán con Camry 2.0E 2012 bù thêm có ít tiền là mua dc con Mazda 6 mới rồi. Mà lúc bán người ta tranh nhau xếp hàng mua chứ. :3dcuoi:

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
Bác nên đến showroom lái 2 con rồi cảm nhận bác thích con nào rồi lấy bác ah.
em thấy mazda nội thất hơi chật đường nhám ồn, cảm giác lái tốt xăng cộ ít đa số quốc lộ 7,5l/100km.
Camry thì nội thất rộng còn độ ồn với cảm giác lái e chưa chạy nên không biết.:3dcuoi:

• Like
Reactions: 4bthang2b
Tập Lái
9/9/15
5
2
3
42
E chay test thử cả 2 con rồi nhg chỉ đi trg TP nên k cảm nhận sự khác biệt rõ lắm, cũng như k thấy ồn (chắc tại xe mới và đoạn đường e test đẹp) có vẻ như Camry êm ái và ít ồn hơn. E nghe có bác trên này mới đi M6 được 5k đã kêu ồn hơn lúc mới mua, hix
Giá có thêm vài bác đang chạy M6 cho cái rì viu thực tế thì tốt nhỉ

Hạng B2
24/10/15
166
191
43
52
E chay test thử cả 2 con rồi nhg chỉ đi trg TP nên k cảm nhận sự khác biệt rõ lắm, cũng như k thấy ồn (chắc tại xe mới và đoạn đường e test đẹp) có vẻ như Camry êm ái và ít ồn hơn. E nghe có bác trên này mới đi M6 được 5k đã kêu ồn hơn lúc mới mua, hix
Giá có thêm vài bác đang chạy M6 cho cái rì viu thực tế thì tốt nhỉ
Hi bác, bác thích em nào thì cứ mua thôi.
M6 về tham số kt thì rộng hơn, dài hơn cam mấy mm, nhưng khi ngồi vào thì m6 cảm giác chật hơn cam, vì cột chữ A m6 vuốt hơn tạo cảm giác trần sát đầu tài và bên hông xe vuốt vào nhiều, còn cam nhìn như ống diêm, nội thất camry bác có thể chọn màu, còn m6 là fix màu đen may chỉ đỏ da cao cấp mềm mại, m6 có cái xương sống to uỵch tạo cảm giác cho người ngồi giữa hàng ghế sau khó chịu.
Mua m6 về ko phải độ đẽo gì hết chỉ thay mấy cái bóng 4 led chiếu sáng trong cabin là hết. Máy lạnh 2 vùng tốt độ lạnh nhanh, sâu. Nếu mua cam về phải làm thêm nhiều thứ.
Ngoại thất: cam nhìn lịch sự, nhưng bộ pha cos khác m6 nhé, cam là xe nôn cos, còn pha vẫn là halozen sợi đốt, còn m6 là bi- xenôn dùng màn trập để thay đổi cao thấp của beam, riêng đèn m6 cao cấp hơn, đèn đuôi đi đêm m6 nhìn ko đẹp = camry, đèn lùi m6 chỉ có bên phải, bên trái là đèn sương mù.
Cách bố trí gương hậu m6 lùi sau góc chữ A nên khi tốc độ mới 60 đã nghe tiếng gió rít, đèn báo rẽ trên gương hậu của m6 xấu chỉ được góc hẹp.
Về cảm giác lái thì m6 tốt hơn, thật hơn, đi chậm cảm giác tay lái hơi nặng hơn cam, tăng tốc bứt phá thì m6 nhanh hơn vì mô men xoắn của m6 đạt cao hơn, khi vòng tua máy đang thấp.
Về độ ồn: so với cam thì m6 ồn vọng lên từ 4 cái bánh khi đi đường nhán, do mặt tiếp xúc với đường rộng hơn m6 là 225mm, còn cam 215mm. Nhưng em thấy m6 cách âm cũng tương đối tốt.
Nếu bác có 1 tỷ thì làm em m6 2.0 là ngon rồi, chứ 1 tỷ ko mua được camry 2.0.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Bác VTVN nói wa chuẩn đó bác chủ. Mặt bám đường lốp của M6 nhìu hơn nên ồn hơn là phải. Nhưng với e thik M6 hơn cam 2.0 nếu cam thì đi 2.5Q ngon hơn bác. Còn dưới thì nên đi M6 vi nhìn trẻ trung hơn, nhìu option, đáng trong tầm tiền và độ tuổi của bác chủ