Hạng B2
22/12/07
145
0
0
Em lính mới xin chào các bác !
Em cũng đang rất máu một con SF nghe các bác binh luận em thấy rất bổ ích. Xem qua thì thấy các bác toàn nói lời hay cho SF, còn nhưng cái chưa được thì chưa thấy ai nói gì. Theo em thì SF cũng có những cái được và chưa được. Vậy mong các bác bình luận để tìm ra những cái đẹp và chưa đẹp của SF để tìm cách khắc phục.
Theo ý kiến của riêng em: 1- Toàn bộ tổng thể là được phần đầu hơi xấu (giống mõm cho ngao) 2- Về phần lốp thì có vẻ không cân đối với xe cho lắm (hơi nhỏ) tuy cỡ lốp đã là 235, nếu các bác nhìn xe đang chạy từ phía trước hoặc phía sau thấy háng xe rất rộng mà lốp thì bé ngang trông không đầm (ví dụ con Mer ML350 cũng là lốp 235 trông xe đi rất đầm và cân đối đến tuyệt đẹp ) Các bác có thấy thế không.

Hạng B2
22/12/07
145
0
0
RE: Đánh giá cái đẹp và xấu của SF

em thấy có con này đã đươc khắc phục được 2 nhược điểm trên mời các bác xem tại đây: http://espaciocoches.com/2007/05/hyundai-santa-fe-edicion-limitada.html
nhưng đó là ở bên tây còn bên mình thi làm sao đây............

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

các bác chỉ giáo nhá.

Hạng B2
5/4/07
150
0
16
www.yahoo.com.vn

Công nhận Bác này nói hay ghê : chẳng còn từ nào thích hợp cho : "Thiết kế phần đầu giống mõm chó ngao ! ", nhược điểm thì nhiều Bác mua đi rồi biết !

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em nói thật nhá, mặc dù ko có SF nhưng em vẫn thấy nó ko chê ở đâu đc(so với giá thành và chất lượng cân xứng)^_^

Hạng D
5/4/07
1.793
328
83

Hình như bác tuantn là bác V6 ấy, sắp có chuyện vui rồi đây:D:D

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Trích đoạn: kanz_min

em nói thật nhá, mặc dù ko có SF nhưng em vẫn thấy nó ko chê ở đâu đc(so với giá thành và chất lượng cân xứng)^_^
ở đây đang bàn đến hình thức (design) e nó bác ợ!
quan điểm cá nhân:
- Đuôi thiết kế đẹp, hài hoà và thể thao dùng đèn hậu ngang mà ko dung đèn cột - nhìn từ sau 2 ống pô elip nhìn rất dũng mãnh
- Phần đầu nhược điểm chính từ lưới tản nhiệt (do là design chung của hãng - giống như Kia Morning,...) thô nhưng tỷ lệ rất xấu nên nhìn thiếu sự sang trọng - vd tản nhiệt của Audi Q7 cũng thô và to nhưng có tỷ lệ hài hoà với bamber nên trông lại rất đẹp + lạnh lùng
- Phần thân: các gờ nổi không rõ nên gây cảm giác quá mượt mà, lạm dụng nhiều đường cong như cửa sổ kính - hơi thiếu nam tính nếu nhìn ngang
- Bản dùng mâm 18 nhìn đẹp hơn
- Design thích hợp với màu đen, bạc, trắng

Đánh giá chung là đẹp

Tập Lái
9/10/07
22
0
0

đúng là cái đầu trông như con chó ngao:D:D, và hơi nhiều đuờng lượn trông ko nam tính lắm. Hôm em về quê mấy ông bác ra nói sao mày ko mua everet của For ý trông nó khoẻ và Nam tính lại là xe Mỹ[8|]
, chứ xe này trông nó cứ lai lai nam ko ra nam, nữ ko ra nữ cứ yếu yếu lại còn đồ HQ nữa chứ. Xe HQ chỉ làm taxi thui, các bác tính mua con xe hơn 50 chục $ bị chê có ức ko:mad:

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: nhim2007

đúng là cái đầu trông như con chó ngao:D:D, và hơi nhiều đuờng lượn trông ko nam tính lắm. Hôm em về quê mấy ông bác ra nói sao mày ko mua everet của For ý trông nó khoẻ và Nam tính lại là xe Mỹ[8|]
, chứ xe này trông nó cứ lai lai nam ko ra nam, nữ ko ra nữ cứ yếu yếu lại còn đồ HQ nữa chứ. Xe HQ chỉ làm taxi thui, các bác tính mua con xe hơn 50 chục $ bị chê có ức ko:mad:
Quan trọng là ai chê cơ bác ạ. Các đối tượng homeland thì never mind đi.:D:D

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Các bác thử bàn về quả lốp của SF xem sao?